Có anh em nào lắp máy bàn cho con học cấp 1 không review mình tý | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Có anh em nào lắp máy bàn cho con học cấp 1 không review mình tý

Fusin

Búa Đá Đôi
Nếu Bé chỉ học cấp một, còn cách cấp 2 một hai năm. Bạn chọn máy kèm cả màn hình tầm dưới 10 triệu là ổn rồi. Vì sau một hai năm công nghệ lại thay đổi. Máy chỉ cần cấu hình văn phòng, nếu cần giải trí thì có thể chơi ít games nhẹ hoặc chọn loại tinh gọn Mini PC Intel NUC (Tôi chọn máy
) Cho con tôi học lớp 7 thấy đã rất ổn. Nhưng vì mắt các Cháu cần bảo vệ đặc biệt nên lưu ý chọn màn hình tốt tốt, màu chuẩn. Không cần cấu hình quá cao, thừa tác năng, rất phí phạm.

tmh550092

Gà con
Tài khoản bị khóa
Bạn mua màn hình loại nào. Tui cũng tìm hiểu đầu tư 1 lần lâu dài nên phân vân quá.

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
Cấp 1 thì chọn con Màn xịn tí để MẮT cháu nó hoạt động ổn, Mình Vote màn 22-24 in (FHD, hãng DELL, HP hoặc Samsung, LG). Còn cấu hình máy thì tẫng con i5 là đủ rồi (mình thì thấy chỉ cần thế hệ 3-4, Bạn có thể chơi thế hệ 8-10 để chạy RAM 4 cũng đc). Thêm Ram 8Gb, ổ SSD SATA 240 Gb. Và tuyệt đối ko cần đến Card (cháu nó sẽ chơi game đấy =)) )

tranhuulong9x

Rìu Sắt
thùng máy cứ tầm cpu core i đầu 4 , ram 8gb có vga tầm 730 hoặc khỏi cũng đc . riêng màn phải phải có tấm bảo vệ mắt cho con em nha , nhớ phải tập ngồi đúng cách

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
PC cho trẻ học cấp 1 cũng không nên đầu tư thùng có chíp đời cũ quá, nên i3 gen 12th + main H. Quan trọng là màn hình loại tốt cho đỡ hại mắt.

Y198x

Gà con
cho tớ hỏi dòng máy tính mini pc của hãng intel Nuc có chạy dc game đơn giản như Mu Online k, ty!

thuuong1309

Rìu Sắt
con học cấp 1(lên tới cấp 2) thì không nên đầu tư dàn máy khủng làm gì. chỉ cần mua các máy bộ là dư sức phục vụ, mà dòng máy bộ bây giờ rất rẻ, không cần chạy đua theo công nghệ làm gì .

hieutomo

Búa Đá
Bạn nên đầu tư mini pc hoặc máy all in one. Đơn giản nhất là nên mua 1 cái laptop tầm trung nhỏ gọn nhẹ

tmh550092

Gà con
Tài khoản bị khóa
con học cấp 1(lên tới cấp 2) thì không nên đầu tư dàn máy khủng làm gì. chỉ cần mua các máy bộ là dư sức phục vụ, mà dòng máy bộ bây giờ rất rẻ, không cần chạy đua theo công nghệ làm gì .
Đua làm gì bạn. Tới lúc con lớn nó lại lỗi thời rồi. Thì sao xài được nữa. Máy bộ giờ toàn đời win 7 10 khai tữ rồi sao xài được nữa.. Mấy thím chưa có con ha sao tư vấn chán thế