Hướng dẫn và Thảo luận - [Closed] Cách chặn quảng cáo khi nghe nhạc trên Spotify bằng host | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn và Thảo luận [Closed] Cách chặn quảng cáo khi nghe nhạc trên Spotify bằng host

vomitri

Rìu Chiến Chấm

Bước 1: Tắt phần mềm Spotify trên máy tính của bạn
Bước 2: Mở Notepad bằng quyền Administrator
Bước 3: Mở file host bằng đường dẫn:
C:\Windows\System32\Drivers\etc\hosts
Bước 4: Chèn các dòng bên dưới vào cuối file host và bấm Save.

Bước 5: Mở Spotify và kiểm tra. Bạn sẽ thấy tài khoản vẫn là Free, tuy nhiên không có quảng cáo vì đã bị block bằng host.
Lưu ý: Đã update file hosts mới, 18/02/2020 worked

Hiện tại mình thấy ok, còn bị fix khi nào thì chưa biết!!

Sửa lần cuối:

vivaldiibm

Búa Đá Đôi
Xoá hết mấy cái line cũ thay bằng line này thử nhé

No quote
Có vẻ mấy dòng này hoạt động tốt. Mình không bị ngừng ở lúc ban đầu nữa. Cám ơn bạn

vivaldiibm

Búa Đá Đôi
Mình đính chính lại là với các dòng bên dưới nghe nhạc được nhưng vẫn bị nghe quảng cáo nha.

vivaldiibm

Búa Đá Đôi
Các dòng code update của bạn chủ vẫn không chạy trên máy mình windows 10 pro x64. Tới 5s là ngừng. Không biết có bạn nào bị giống mình nữa không?

Olaole123

Gà con

Bước 1: Tắt phần mềm Spotify trên máy tính của bạn
Bước 2: Mở Notepad bằng quyền Administrator
Bước 3: Mở file host bằng đường dẫn:
C:\Windows\System32\Drivers\etc\hosts
Bước 4: Chèn các dòng bên dưới vào cuối file host và bấm Save.

No quote

Bước 5: Mở Spotify và kiểm tra. Bạn sẽ thấy tài khoản vẫn là Free, tuy nhiên không có quảng cáo vì đã bị block bằng host.
Lưu ý: Đã update file hosts mới, 18/02/2020 worked

Hiện tại mình thấy ok, còn bị fix khi nào thì chưa biết!!
Bị fix rồi bro.