Hỏi/ Thắc mắc - Chuyển win 10 sang ssd mà vẫn bị chậm | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Chuyển win 10 sang ssd mà vẫn bị chậm

tuan8883

Gà con
Chào các bác, e có con lap còi asus k53sv, gần đây cần dùng việc văn phòng nên lôi ra sửa sang lại, nâng cấp cho cái ssd 128gb của kingspec, mà lắp vào rồi dùng ứng dụng chuyển win 10 từ hdd cũ sang và đã chọn boot từ bios mà e bấm giờ xem khởi động mất bao lâu thì nó rơi vào 2 phút là vào tới màn hình, còn load các ứng dụng thì thêm khoảng hơn 1 phút nữa, noí chung là không khác biệt mấy so với ổ cũ, các bác có cao kiến gì không chỉ e với, chu cài lại win nhọc lắm, máy nó cũ quá rồi

Photoman

Búa Gỗ
bác cài mới đi, em cũng asus k43e , SSD 128gb của kingspec , khởi động nhanh lắm.

tranhuulong9x

Rìu Sắt
bạn nên làm 2 thứ . 1 là chuyển ssd sang ổ hdd và hdd qua ổ cd + candy bay làm box , thứ 2 là nên cài win mới cho sạch sẽ

greendayif

Rìu Sắt
Tôi có con laptop HP Probook ghẻ, lúc đầu chạy như rùa, sau cài lại win lại ngon ngay

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Cài Windows trực tiếp trên SSD sẽ giải quyết được vấn đề của bạn.

tuan8883

Gà con
Cài Windows trực tiếp trên SSD sẽ giải quyết được vấn đề của bạn.
mình hỏi chút, giờ cài lại win 10 trên ssd, nhưng ssd chỉ có 128gb mà win 10 đang cài trên nó chiếm gần hết dung lượng, chỉ còn 49 gb, giờ muốn xóa đi cài lại bằng các hình thức khác lên cái ssd này thì phải xóa như nào ?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
mình hỏi chút, giờ cài lại win 10 trên ssd, nhưng ssd chỉ có 128gb mà win 10 đang cài trên nó chiếm gần hết dung lượng, chỉ còn 49 gb, giờ muốn xóa đi cài lại bằng các hình thức khác lên cái ssd này thì phải xóa như nào ?
vào winpe để cài

Hamano Kaito

Moderator
bác có thể hướng dẫ cụ thể không ? win PE là ứng dụng có sẵn hay phải tải thêm về ?
Search trên mạng hoặc youtube ko tính phí. Lên đó tìm phát là có câu trả lời
Bạn ko rành rọt về IT thì tốt nhất mang ra tiệm hoặc nhờ ai quen biết cài sạch lại. Đừng dùng mấy bản backup mà restore lại là được

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
bác có thể hướng dẫ cụ thể không ? win PE là ứng dụng có sẵn hay phải tải thêm về ?
Tôi thấy nick của bạn ở rum từ năm 22019, vậy mà winpe bạn ko hiểu thì cũng lạ , bởi vì winpe nó ra đời gần 10 năm rồi , từ thuở ban sơ nó là mini win
Bạn chịu khó vào youtbe xem hướng dẫn như mod đã nói ở trên
==========
Cách cài win trong winpe

tuan8883

Gà con
Tôi thấy nick của bạn ở rum từ năm 22019, vậy mà winpe bạn ko hiểu thì cũng lạ , bởi vì winpe nó ra đời gần 10 năm rồi , từ thuở ban sơ nó là mini win
Bạn chịu khó vào youtbe xem hướng dẫn như mod đã nói ở trên
==========
Cách cài win trong winpe
ngày trước hay mày mò bác ạ, bẵng thời gian công việc ít liên quan văn phòng nên không dùng máy tính giờ có việc cần mà vào tìm tòi toàn cái mới lạ, các bác thông cảm

tuan8883

Gà con
Search trên mạng hoặc youtube ko tính phí. Lên đó tìm phát là có câu trả lời
Bạn ko rành rọt về IT thì tốt nhất mang ra tiệm hoặc nhờ ai quen biết cài sạch lại. Đừng dùng mấy bản backup mà restore lại là được
mấy bản backup có cài malware hả bác ?