Hỏi/ Thắc mắc - Chuyển win 10 sang ssd mà vẫn bị chậm | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Chuyển win 10 sang ssd mà vẫn bị chậm

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
mình hỏi chút, giờ cài lại win 10 trên ssd, nhưng ssd chỉ có 128gb mà win 10 đang cài trên nó chiếm gần hết dung lượng, chỉ còn 49 gb, giờ muốn xóa đi cài lại bằng các hình thức khác lên cái ssd này thì phải xóa như nào ?
Tốt nhất là bạn download bản Windows sạch từ Microsoft, tạo USB boot rồi cài đặt từ đầu, format luôn SSD thôi (nhớ back up dữ liệu trước khi cài).

tuan8883

Gà con
xoá file rác, vệ sinh lại máy đi bác
mình xóa file rác bằng disk cleanup rồi, còn chưa có đk đi vệ sinh thôi bác ạ, nhưng có lẽ vấn đề như các bác trên nói là phải cài lại win, vì mình format ổ sdd rồi àm trong bios nó vẫn còn lựa chọn boot từ ổ đấy, chẳng hiểu kiểu gì

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
mình xóa file rác bằng disk cleanup rồi, còn chưa có đk đi vệ sinh thôi bác ạ, nhưng có lẽ vấn đề như các bác trên nói là phải cài lại win, vì mình format ổ sdd rồi àm trong bios nó vẫn còn lựa chọn boot từ ổ đấy, chẳng hiểu kiểu gì
Bạn chọn ổ SSD khi cài đặt Windows bằng USB boot, rồi format bằng lệnh trong trình cài đặt Windows luôn nha.

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Không muốn cài lại win thì dọn dẹp lại phân vùng hệ thống. Xử lý các app khởi động cùng windows. Kiểm tra chế độ boot... về cơ bản thì dọn dẹp lại gọn gàng thì nó sẽ nhanh hơn. nhưng mà mò ra để dọn thì lâu. Nếu không có phần mềm gì phức tạp phải giữ lại windows cũ thì cài mới nhanh hơn.
Nên backup lại dữ liệu, bản quyền của các phần mềm trước khi cài lại.

canlong28

Búa Gỗ
mà lắp vào rồi dùng ứng dụng chuyển win 10 từ hdd cũ sang
Bạn dùng phần mềm gì và có chắc tất cả các file đã được "move" sang? Folder system32 đang nằm ở đâu?
Ngoài windows thì những phần mềm khác có được "move". Nếu cài lại Window là giải pháp chấp nhận được thì mình nghĩ cài lại là nhanh nhất

jimmybmt

Gà con
xóa SID, cho nhận thông số mới đi bạn. xem được không nếu không được nữa buộc cài lại windowns thôi

Volvo1993

Búa Đá
Các bác cho e hỏi chút em thấy có 1 số mây thời gian boot bios có 0 giây thì mình chỉnh làm sao để dc như vậy ạ?

Dinaction

Gà con
mình hỏi chút, giờ cài lại win 10 trên ssd, nhưng ssd chỉ có 128gb mà win 10 đang cài trên nó chiếm gần hết dung lượng, chỉ còn 49 gb, giờ muốn xóa đi cài lại bằng các hình thức khác lên cái ssd này thì phải xóa như nào ?
từ khi Win7 ra đời cho đến nay thì tui luon luon LUÔNLUÔN cài đặt sạch.
Cài SẠCH bạn nhé, là từ file iso bộ cài Win ta cóp nó ra usb, rồi dùng cái usb đó khởi động máy tính (khởi động bộ cài trên usb chứ không phải vào Win cũ đã cài trên máy), rùi khi chương trình cài đặt Windows chạy thì ta xóa sạch sẽ ổ cứng để cái "sạch" mới hoàn toàn nhé.
(nếu đọc hết đoạn trên mà chưa hiểu thì thôi, nhờ người khác làm)
cài sạch là đơn giản nhất, nếu mà chưa hiểu thì càng khoông nên nghe mấy ông trên kia nói PE pê ủng gì nữa cho nó lằng nhằng ra, pê với chả e vớ va vớ vẩn!

Nguyen Tuan Lc

Rìu Sắt Đôi
kingpec em nghe là thấy chán rồi, ổ này hiệu năng đã không ổn rồi, bác nên dùng kington hoặc samsung nhé! sẽ khác ngay còn binh dân thì lexa nhá