Hỏi/ Thắc mắc - Chuyển nhiều chữ in hoa sang chữ in thường cùng lúc trong Microsoft Word 2016? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Chuyển nhiều chữ in hoa sang chữ in thường cùng lúc trong Microsoft Word 2016?

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Chưa bao giờ phải lập topic hỏi đáp như thế này nhưng bí quá mình đành phải lập :D

Chẳng là mình đang dùng Microsoft Word 2016, đang soạn văn bản có 180 từ viết tắt KVBG. Giờ mình không muốn để viết tắt như vậy, mà muốn chuyển sang là khu vực biên giới. Tuy nhiên sử dụng công cụ thay thế hàng loạt thì chữ nó lại chuyển thành KHU VỰC BIÊN GIỚI, dù đã gõ chữ thay thế là chữ thường. Giờ muốn chuyển chữ in hoa KHU VỰC BIÊN GIỚI đó về thành khu vực biên giới trong toàn bộ văn bản cùng 1 lúc thì làm như thế nào nhỉ các bạn?

Lưu ý cách làm thủ công chuyển từng chữ mình đã biết, giờ muốn chuyển 1 lúc 180 từ thì làm thế nào? Làm thủ công thì không ổn rồi.

son38

Búa Gỗ Đôi
B dùng chức năng find and replace ( CTRL H), tìm và thay thế KVBG sang chữ số bất kỳ ví dụ 18032022, sau đó làm lại 1 lần nữa thay thế 18032022 thành chữ "khu vực biên giới" là ok. M cũng đang dùng Office 2016 và làm như trên thành công. Chúc vui {brick} {brick} {brick}

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
thật ra nhấn find all để nó bôi đen hết xong nhấn shift + F3 cũng được

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
thật ra nhấn find all để nó bôi đen hết xong nhấn shift + F3 cũng được

Mình ko thấy chữ Find All, thấy mỗi Find Next, hiện tại dùng cái cách tick vào Match Case vẫn ok nhất, tuy nhiên cũng còn nhiều cách nữa để ta học hỏi và biết thêm bạn ạ :D

Huynhtam01284

Búa Đá Đôi
Caf
Cảm ơn 3 bạn nhiều nhé :) Cách của bạn fly là nhanh nhất, cách của bạn son cũng rất ok, còn của bạn moitinhkiss mình chưa thử nhưng chắc là được.

Cảm ơn 3 bạn nhiều nhé :)
Cài cả phần mềm để chỉnh có mấy chữ thì thôi nghỉ khoẻ ha thớt kkk

dammage

Rìu Chiến
Còn 1 cách mình hay dùng là truy cập trang này https://dencode.com/string/letter-case
Bỏ tất cả nội dung vào và lấy nội dung ở phần lower case là đúng ý bạn.
Xem phần đính kèm 32408
cách này theo tui là cách tệ nhất trong trường hợp này bởi vì... word nó đã có sẵn rồi (tui xài 2007)

cái nữa là 1 văn bản word thông thường, ngoài vấn đề case ra nó còn có mấy format khác như màu, in đậm, canh lề, abcxyz... copy kiểu này là banh ta lông luôn