Chia sẻ - CHUYỂN MẠNG GIỮ SỐ VÌ NHÀ MẠNG MOBI CHẶN MÃ OTP từ nước ngoài | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ CHUYỂN MẠNG GIỮ SỐ VÌ NHÀ MẠNG MOBI CHẶN MÃ OTP từ nước ngoài

desperadovn

Búa Gỗ Đôi

Mình dùng 2 SIM đăng ký ở web COINBASE.
- Vina thì tin nhắn nhận mã OTP bình thường.
- MOBI thì chẳng thấy tin nhắn OTP đâu. Dùng 1 SIM MOBI khác đăng ký và chụp hình cho CSKH trên FB họ cũng ghi nhận và kêu chờ đợi xử lý 1 tuần ko xong.

Gọi nhà mạng MOBI hỏi thì ace CSKH nói ko chặn bất kỳ dịch vụ nào. Gọi nhiều lần mệt mỏi muốn chửi tục với họ mà nghĩ họ cũng làm công cũng ko biết vấn đề này. Hoặc biết mà họ được dặn dò là ko cho khách hàng biết. Khách hàng trả tiền như nhau mà bị chặn đủ thứ.

Rồi MOBI thêm dịch vụ nhận tin nhắn từ FB chẳng biết đăng ký lúc nào mà bị trừ mỗi ngày 1000 đồng. Rồi hủy dịch vụ này thì cũng ko nhận được mã OTP từ FB luôn.

QUYẾT ĐỊNH CHUYỂN MẠNG GIỮ SỐ THEO ĐUỔI CHO ĐẾN CÙNG.

P/S: Gửi anh chị em Share giúp bài này đến tất cả MXH để đòi lại quyền lợi cho tất cả và cho những ai đang dùng MOBI

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
sau vụ này, em đã chuyển từ mạng Mobi sang Vina nên có 1 số lưu ý với bác thế này:
  • Mobi thực sự rất coi thường người dùng. Khi em gọi điện hay ra tận điểm giao dịch để yêu cầu chuyển mạng thì đầu tiên là lấy lý do chống chế, chặn việc chuyển mạng, rồi đưa ra hứa hẹn các kiểu... nhưng tất cả chỉ là nói suông
  • Về nhà mạng Vina mà em muốn chuyển sang: Lúc đầu khi em hỏi vấn đề chuyển mạng thì số tiền trong TK sẽ ntn giao dịch viên nói chắc như đinh đóng cột là vẫn giữ nguyên nhưng khi chuyển mạng thành công mới vỡ lẽ là sẽ mất
Tóm lại, qua hơn chục lần đi lại, gọi điện các kiểu thì Mobi mới chịu "nhả" cho em đi còn anh Vina thì không trung thực thông tin tới khách hàng muốn tìm hiểu việc chuyển mạng giữ số

leaderhero

Búa Đá Đôi
Bạn chuyển rắc rồi nhỉ, mình chuyển Mobi sang Viettel đơn giản lắm, Gọi qua Viettel họ đồng ý xong soạn tin nhắn lên trung tâm chuyển mạng, ở nhà chờ Viettel tới giao sim chuyển là xong, chả phải đi đâu cả.

mairua9018

Búa Gỗ Đôi
Bạn chuyển rắc rồi nhỉ, mình chuyển Mobi sang Viettel đơn giản lắm, Gọi qua Viettel họ đồng ý xong soạn tin nhắn lên trung tâm chuyển mạng, ở nhà chờ Viettel tới giao sim chuyển là xong, chả phải đi đâu cả.
Thế ạ? Mình cũng định chuyển từ Mobi sang Viettel mà còn băn khoăn. Vì chuyển mạng giữ số thì phụ thuộc cả bên chuyển đi và chuyển đến, mà phần lớn là cái anh chuyển đi cứ nhùng nhằng. Lúc bạn chuyển thì số tiền trong tk chính giữ nguyên hay sao ạ? Mobi có làm khó dễ gì không bạn?

leaderhero

Búa Đá Đôi
Thế ạ? Mình cũng định chuyển từ Mobi sang Viettel mà còn băn khoăn. Vì chuyển mạng giữ số thì phụ thuộc cả bên chuyển đi và chuyển đến, mà phần lớn là cái anh chuyển đi cứ nhùng nhằng. Lúc bạn chuyển thì số tiền trong tk chính giữ nguyên hay sao ạ? Mobi có làm khó dễ gì không bạn?
Hình như còn, tốt nhất sài hết rồi hẵn chuyển. Cứ thử chuyển đi, thấy cũng đơn giản chả thấy khó khăn gì, hehe

desperadovn

Búa Gỗ Đôi
Tài khoản sẽ ko còn nhé.
Từ ngày 7/12 đến nay mình vẫn chưa đi được.
Mình sẽ cập nhật sau nhé.

tungithp1

Gà con
Tài khoản sẽ ko còn nhé.
Từ ngày 7/12 đến nay mình vẫn chưa đi được.
Mình sẽ cập nhật sau nhé.
mình cũng đang sử dụng mạng mobi và bây giờ một số dịch vụ của nước ngoài mình ko thể nhận dc OTP để sử dụng ( đã thử với 2 số mạng viettel và vina thì đều nhận được bình thường?) . Bây giờ mình đang có ý định chuyển mạng giữ số để chuyển sang nhà mạng khác, nhưng có vẻ như khi chuyển xong thì vẫn ko nhận dc OTP :/ , đã bác nào chuyển mạng thành công và test thử OTP chưa ạ?

dongson08

Búa Gỗ
Anh em cảnh giác một số gói data ngon ngọt của nhà mạng :D nếu rớ vào là nó khóa cam kết sử dụng không cho chuyển mạng trong 2 năm đấy. Nhà mạng nào cũng có bẩy đó hết.
Mình đã từng gặp, trong lúc nói chuyện ko để ý mà uhm một cái là dính trấu ngay.

nguyenduc1234

Rìu Bạc Đôi
Anh em cảnh giác một số gói data ngon ngọt của nhà mạng nếu rớ vào là nó khóa cam kết sử dụng không cho chuyển mạng trong 2 năm đấy. Nhà mạng nào cũng có bẩy đó hết.
em dính gói data và ở lại thêm 2 năm :D, mất 2, 3 lần đi ra quầy giao dịch và 30k tiền phôi sim nhà mạng chuyển đến, nói chung là mất việc

meebo

Rìu Vàng Đôi
em dính gói data và ở lại thêm 2 năm :D, mất 2, 3 lần đi ra quầy giao dịch và 30k tiền phôi sim nhà mạng chuyển đến, nói chung là mất việc
Mình đã từng gặp, trong lúc nói chuyện ko để ý mà uhm một cái là dính trấu ngay.

Người bị đầy ra, mình cũng bị dính 1 số. Nhưng chiêu trò gì thì cũng khó trói chân :) Anh em ta ai bị thì quân tử trả thù 10 năm không muộn.

desperadovn

Búa Gỗ Đôi
mình cũng đang sử dụng mạng mobi và bây giờ một số dịch vụ của nước ngoài mình ko thể nhận dc OTP để sử dụng ( đã thử với 2 số mạng viettel và vina thì đều nhận được bình thường?) . Bây giờ mình đang có ý định chuyển mạng giữ số để chuyển sang nhà mạng khác, nhưng có vẻ như khi chuyển xong thì vẫn ko nhận dc OTP :/ , đã bác nào chuyển mạng thành công và test thử OTP chưa ạ?
Do mình vướng cái tài khoản ở COINBASE, và mình đã lấy lại được tài khoản. Mình đã bỏ SIM MOBI đó rồi.