Hỏi/ Thắc mắc - Chuyển laptop thành desktop | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Chuyển laptop thành desktop

Ha Minh Giang

Rìu Sắt Đôi
Mình có chiếc laptop acer hỏng bản lề không thể sửa được, giờ mình chuyển thành desktop pc được không các bạn? Ý mình muốn tháo hẳn màn hình khỏi thân máy, dùng cáp đấu nối. Cấu hình laptop core i5, win 8, vỏ nhôm, trên vỏ ghi Dolby Home Theater. Hiện máy mở điện lên là nó vào bios nhưng bioss trống không là sao mọi người?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

binhbro

(⌒ω⌒), ( ̄ヘ ̄)
Laptop nao cung co VGA/HDMI port, bac kiem cai man hinh gan vao cong do la thanh desktop roi nhi

Neu ban muon tim hieu ro hon thi :

Sửa lần cuối:

zxcduc

Búa Đá Đôi
Bạn cắm màn hình ngoài vào cổng vga/hdmi là dùng bình thường, nếu không được thì tìm nút chuyển màn hình trên bàn phím (thường là fn + f4) để chuyển dạng xuất màn hình xem. Mặc định máy bật lên đâu có vào BIOS đâu mà trống không nhỉ, trước đó máy có dùng bình thường không vậy?

Ha Minh Giang

Rìu Sắt Đôi
Bạn cắm màn hình ngoài vào cổng vga/hdmi là dùng bình thường, nếu không được thì tìm nút chuyển màn hình trên bàn phím (thường là fn + f4) để chuyển dạng xuất màn hình xem. Mặc định máy bật lên đâu có vào BIOS đâu mà trống không nhỉ, trước đó máy có dùng bình thường không vậy?
Laptop vẫn vào được bios nhưng lại không boot được windows, chắc phải tháo ra xem nội tạng nó có bị đánh tráo không? Lap này của người bạn cho (khi đã bị hư và đã bị tháo), cấu hình: core i5 4200U 1.60GHz 3M (2 nhân 4 luồng) HDD 500GB 5400rpm, Ram DDR3L 8GB, Màn hình led 15,6" full HD, wim 8.1

Ha Minh Giang

Rìu Sắt Đôi
quan trọng là cái main còn sống ok và cái ổ cứng còn boot dc vô win . thường thì ở chế độ boot ban đầu , ít máy nhận luôn màn ngoài ngay
Máy vẫn còn sống, bật nguồn rồi nhấn F2 vẫn vào được bios, nhưng lại không boot được vào win

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Mình nghĩ bạn cắm hdd sang máy khác , bung ghost đa cấu hình sẵn driver vào rồi lấp vào máy đó cho n tự setup , vấn đề là ko nắm dc cài đặt trong bios , uefi hay legacy , máy acer n hay để lock hdd lắm , phải xóa pass administrator đi mới cho boot win

Ha Minh Giang

Rìu Sắt Đôi
Mình đã tạo USB win10 -1909 từ Media Creation Tool của Microsoft, đang cài lại win xem nó như thế nào.
Máy này đã bị thay ổ cứng. Theo thông tin từ trang Support Acer khi tra cứu theo Serial Number theo máy thì ổ cứng của máy là 1TB, nhưng tra trực tiếp từ Bios và thực tế mình tháo ra thì ổ cứng chỉ có 500GB, Ram vẫn đủ 8GB gồm 2 thanh DDR3L 4GBx2.
Cám ơn các bạn đã tư vấn. Mình đang cài lại win để xem nó có khởi động được không. Có gì sẽ thông báo lại!

Ha Minh Giang

Rìu Sắt Đôi
Tình hình là đã cài thành công laptop Acer. Máy chắc có vấn đề về phần cứng nên nhiều lúc Restart khi update bị đơ, nhưng khởi động từ đầu lại không sao. mình đang online ngay trên máy này, màn hình 15,6" Full HD nên khá đẹp.
Đây là cấu hình máy:

Giờ chỉ còn tìm cách chuyển thành pc destop hoặc có thể kiếm chỗ nào sửa được bản lề thì ngon
Các bác ở TP.HCM biết chỗ nào có thợ cao tay thì giới thiệu em nhé. Cám ơn nhiều!

SUNgo35

Búa Gỗ
Tình hình là đã cài thành công laptop Acer. Máy chắc có vấn đề về phần cứng nên nhiều lúc Restart khi update bị đơ, nhưng khởi động từ đầu lại không sao. mình đang online ngay trên máy này, màn hình 15,6" Full HD nên khá đẹp.
Đây là cấu hình máy:
Xem phần đính kèm 10557
Giờ chỉ còn tìm cách chuyển thành pc destop hoặc có thể kiếm chỗ nào sửa được bản lề thì ngon
Các bác ở TP.HCM biết chỗ nào có thợ cao tay thì giới thiệu em nhé. Cám ơn nhiều!
Bác mang qua Phong Vũ xem sao, hỏng cái bản lề sửa tầm 500k là cùng, cấu hình máy vậy bỏ uổng lắm bác

Ha Minh Giang

Rìu Sắt Đôi
Giờ cái laptop này nó lại có lỗi mới, nhờ các bạn bắt bệnh giùm.
Laptop khởi động nguồn bình thường, lên nhanh. Nhưng khi restart thì màn hình hiển thị tên hãng SX laptop xong thì tắt luôn dù máy vẫn chạy (đèn bàn phím và chuột quang vẫn sáng). Bấm giữ nút ngồn để tắt máy, rồi bấm khởi động lại thì lại lên bình thường, như không có lỗi gì. Nghi lỗi ổ cứng nên đã tải phần mềm CrystalDisklnfo kiểm tra vẫn OK. Win10x64 thì mới cài bản tải trực tiếp từ Microsoft.
Các bạn đã ai bị như vậy chưa? Khả năng laptop này bị lỗi gì? Cách khắc phục như thế nào?
Mong các bác cao thủ IT tư vấn. Xin cảm ơn!
Hình kiểm tra ổ cứng:

Ha Minh Giang

Rìu Sắt Đôi
Mình muốn update bios được tải từ web support acer, phiên bản đúng cho seri number pc của mình có được không các bạn?
Bios trên máy: BIOS Version/Date Insyde Corp. V2.03, 1/10/2014
Bios tải về: "V5MM2204.exe" under Winodows mode, 3/12/2014
ReleaseNote:
1.Add NVIDIA GTX850M VBIOS.
2.Revise system can't boot when "Exit Discarding Changes" was selected.
Thank you!