Nhờ tư vấn - Chương trình lạ "Program" trong startup của Win10, làm sao gỡ bỏ nó? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Chương trình lạ "Program" trong startup của Win10, làm sao gỡ bỏ nó?

sonatimHN

Búa Gỗ
Như tiêu đề, bác nào bị "Program" trong startup của Win10, chưa? Máy đang chạy bình thường, chỉ sau khi mình chạy cái Photoshop CC 2018x64Portable (trên forum.vietdesigner.net) và sau đó web có cài adin Adgard Adblocker. À vài hôm trước thì cắm usb diệt mấy con autorun làm ẩn folder.
Mấy hôm nay mở lên nào là Ondrive bị out không vào đc, tài khoản office 365 đòi nhập mật khẩu, ... Mở Task Manager ra thì có phần Program 2 con chạy, mặc dù đã disable nó. Nhưng nó không có đường dẫn và thư mục. Đã search trên mạng mà chưa tìm dc cách. Đang tải malwarebytes.com quét thử.
Rich (BB code):
Cảm ơn các bác đã theo dõi.

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Cái vụ Virus Autorun thì xử lý cái này là xử lý toàn bộ hệ thống fix lỗi rất mạnh đấy. Mình thời còn W thì mình có diệt mấy con này hết. Diệt ào ào nhanh gọn

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Diệt Autorun thì L chấp AV đến cả 10 lần còn AV và Tools Killer Virus thì hơi lâu nhé

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm

Bạn dùng tiện ích WinTools.net Premium v23.4.1 hoặc Optimizer 14.9 vào mục Start Up sẽ loại bỏ những app chạy ngầm giống hình, cũng không hẳn là virus gì đâu, có thể bạn đã xoá hoặc tháo 1 phần mềm nào đó chưa đúng cách nên để lại tàng dư thôi.

sonatimHN

Búa Gỗ
Xem phần đính kèm 45794

Bạn dùng tiện ích WinTools.net Premium v23.4.1 hoặc Optimizer 14.9 vào mục Start Up sẽ loại bỏ những app chạy ngầm giống hình, cũng không hẳn là virus gì đâu, có thể bạn đã xoá hoặc tháo 1 phần mềm nào đó chưa đúng cách nên để lại tàng dư thôi.
Mình quyét bằng Malware byte cũng ko phát hiện đc gì. Lên google nó hướng dẫn xóa khó quá mà ko làm đc

hptrungduc

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
Mình quyét bằng Malware byte cũng ko phát hiện đc gì. Lên google nó hướng dẫn xóa khó quá mà ko làm đc
mình dữ liệu cũng không có nhiều, được cái thời gian cũng có, cứ thấy bất ổn là fac lại máy cho khỏe