Hướng dẫn và Thảo luận - Chrome không xem được video dạng flash Error Code: 101104 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn và Thảo luận Chrome không xem được video dạng flash Error Code: 101104

zazinho

Gà con
Xin chào các bác
Chrome mình từ khi cài lại win 7 ultimate 64 bit bị hiện tượng ko xem được các video dạng flash như: mấy trang vtv, mấy trang xem Bóng Đá, FPT Play,... lỗi Sorry, the video player failed to load.(Error Code: 101104). Trong khi mình cài Firefox để xem thì vẫn được; có điều nhiều lúc cũng hơi phiền vì phải chuyển 2 browsers. Trước thì còn có mục chỉnh flash trong setting giờ không có nên ko biết làm thế nào. Mình thử xóa đi cài lại vẫn không được.
Mong được các bác giúp đỡ ạ.
Mình cám ơn nhiều

librec

Rìu Sắt
Đọc tiêu đề, tưởng bạn đang hướng dẫn mọi người, ai dè...

dammage

Rìu Chiến
không phải chrome đã ngưng hỗ trợ flash từ lâu rồi sao, bạn đưa 1 link cụ thể tui test thử coi

zazinho

Gà con
tui vô thử mấy trang đó thấy bình thường nên tính xin 1 link video cụ thể test thử coi sao
Vtvgo, Xoilac bác ạ

zazinho

Gà con
Mình biết chrome ngưng hỗ trợ rồi mà trc khi cài lại mình xem bt, có lẽ do win rồi

dammage

Rìu Chiến
Mình biết chrome ngưng hỗ trợ rồi mà trc khi cài lại mình xem bt, có lẽ do win rồi
tại tui không hiểu video dạng flash là gì, nó bị thông báo ngưng hỗ trợ từ lâu, mấy trang kia chắc hẳn phải đi trước 1 bước tuyệt giao với flash rồi chứ

vô thử 2 web trên cũng thấy bình thường luôn, chắc tại win thiệt

meebo

Rìu Vàng Đôi
Ngày nay video trực tuyến có thể chơi bằng html5 vừa gọn nhẹ vừa an toàn, flash về hưu là vậy.

Trang Xoilắc chiếu bóng đá dùng jwplayer để phát lỗi bác nêu 101104 là Failed to load the jwplayer.core.controls.html5 component. Tức là đã có thứ gì đó cản trở việc nó load thành phần này lên hoặc lỗi đường truyền ví dụ như bị extension chặn quảng cáo nó bắt cũng có thể.

Còn VTVGo thì chắc là dùng Videojs, cái này thì có thông tin gì :)

PS: Firefox chạy được mà chrome chạy không được là do chrome.
Để gở tận gốc thì sau khi uninstall xong phải xóa luôn cả mấy cái thư mục liên quan đến Chrome (nói chung xóa sạch luôn cũng được) ở %localappdata%\Google
Cách mở thư mục:
Windows > Run > gỏ %localappdata%\Google
Về %localappdata%
là đường cao tốc dẫn tới "hội kín" của các phần mềm trên máy, nơi dùng để lưu data, settings. Mỗi user trên máy sẽ có 1 "hội kín" riêng.

Sửa lần cuối:

chinhhung

Gà con
Xin chào các bác
Chrome mình từ khi cài lại win 7 ultimate 64 bit bị hiện tượng ko xem được các video dạng flash như: mấy trang vtv, mấy trang xem Bóng Đá, FPT Play,... lỗi Sorry, the video player failed to load.(Error Code: 101104). Trong khi mình cài Firefox để xem thì vẫn được; có điều nhiều lúc cũng hơi phiền vì phải chuyển 2 browsers. Trước thì còn có mục chỉnh flash trong setting giờ không có nên ko biết làm thế nào. Mình thử xóa đi cài lại vẫn không được.
Mong được các bác giúp đỡ ạ.
Mình cám ơn nhiều
bác ơi bác sửa được chưa ạ

Nhat Dy

Gà con
Mình xài Win 10, trước đó vẫn vào xoilac được, tuy nhiên giờ báo lỗi 101104. Mọi người có cách nào không ạ. em cảm ơn.