This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Chống muỗi bằng máy xông tinh dầu đuổi muỗi Jumbo hoặc các loại máy xông khác có an toàn không ?

adapham86

Rìu Sắt Đôi
Mình ở miền bắc, nhà gần khu đất trống cây cối um tùm cỏ dại , ao nước.v.v.v nên rất nhiều muỗi. Trước đây khi chưa dùng loại máy xông tinh dầu đuổi muỗi, mỗi lần ra ngoài dọn dẹp cây cối, các ngóc ngách trong nhà hay người vườn đều thấy có rất nhiều muỗi trú ẩn trong đó. Từ ngày nhà mình dùng loại máy xông tinh dầu đuổi muỗi thương hiệu Jombo vape. Thấy hiệu quả đuổi muỗi rất tốt. Các bụi rậm, ngóc ngách trong nhà hay vườn không thấy muỗi đến trú nữa. Tuy nhiên qua quan sát mình thấy có thể loại xông tinh dầu này nó còn tiêu diệt cả kiến và một số loại côn trùng khác.
Mỗi lần đi vắng , mình thường bật máy và đóng kín toàn bộ cửa phòng. Sau khi về nhà mình thấy có khá nhiều kiến chết ở những khu vực kiến đi lại. Thấy ruồi và nhện nhỏ cũng chết.

Điều này cũng khiến mình thắc mắc liệu loại xông tinh dầu này có an toàn với sức khoẻ con người không .?

Một bài mình sao chép trên mạng xã hội cho biết các thông tin vẫn chưa rõ ràng

Các bác có ý kiến, nghiên cứu khoa học chi tiết nào về vấn đề này không ạ ?

Chờ các cao nhân chỉ điểm, dạo này mưa nhiều khu nhà em hay ngập cục bộ, nhiều muỗi lắm.