Hỏi/ Thắc mắc - Cho mình hỏi chút về sạc pin áo điều hoà | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cho mình hỏi chút về sạc pin áo điều hoà

tina869

Búa Gỗ
Mình có sử dụng áo điều hoà azuki nhưng giờ sạc pin nó bị hỏng mình có dùng cái sạc nhanh của xiaomi để sạc thì được nhưng khi hỏi bên bán hàng chỗ mình mua thì họ bảo không được.Cho mình hỏi là mình sạc như vậy có sợ hỏng pin không ạ

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Cái này liên quan đến kỹ thuật thì bạn phải cung cấp thông số kỹ thuật chúng ta mới bàn luận đươc.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Theo thông số thì dòng sạc và hiệu điện thế của xiaomi là loại tự động điều chỉnh dựa trên tín hiệu từ ic quản lý pin đưa về.
Còn sạc azuki là loại dòng sạc và hiệu điện thế cố định.
Nếu là điện thoại hỗ trợ sạc nhanh mới giao tiếp được với sạc này, còn áo của bạn chắc là không rồi.
Tốt hơn là bạn tìm 1 cục sạc khác có dòng sạc và hiệu điện thế cố định thôi nhé.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Ko vấn đề gì nhé , sạc chính hãng đều có ic nhận dạng , khi thiết bị nhận giao tiếp đúng tiêu chuẩn n mới cấp sạc nhanh , còn ko n sẽ chỉ cấp áp 5v và dòng thiết bị nhận cần bao nhiêu .

tina869

Búa Gỗ
Ko vấn đề gì nhé , sạc chính hãng đều có ic nhận dạng , khi thiết bị nhận giao tiếp đúng tiêu chuẩn n mới cấp sạc nhanh , còn ko n sẽ chỉ cấp áp 5v và dòng thiết bị nhận cần bao nhiêu .
sao mình hỏi bên bán hàng họ bảo không được ạ

Le Duc 287

Rìu Vàng
Con sạc của áo bạn là 5v 2.4A Còn sạc xiaomi là 5v 3.0A Mình từng dùng điện thoại 5v 2A SẠC CHO MÁY 5v 1.0a thấy chả sao dùng gần 2 năm rơi vỡ màn pin không thấy ảnh hương gi. còn bạn cẩn thận mua sạc 5v 2.4 a về sạc riêng cho áo