Cho mình hỏi cách back up dữ liệu ổ cứng ạ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Cho mình hỏi cách back up dữ liệu ổ cứng ạ

silver bullet

Búa Đá
hôm nay máy mình tự dưng bị lỗi sọc ngang gần hết màn hình, mình có kiểm tra thêm trên hard disk sentinel thì ra thế này các bạn giúp mình back up lại dữ liệu ổ cứng với ạ, mình cảm ơn

silver bullet

Búa Đá
Bạn chọn các dữ liệu quan trọng mà copy ra chỗ khác thôi, copy luôn sang ổ hệ thống cũng còn 40GB. Ổ HDD 1TB hiện tại khá rẻ. Sao lưu xong bạn có thể thử scan and fix lại ổ xem có cải thiện được không, ko được thì bắt buộc thay ổ khác, có thể tận dụng làm ổ di động chứa phim.
dạ nó chết rồi mình chưa kịp lưu gì hết

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Kiểu này nó như con rùa từ bao giờ rồi vẫn cố dùng , đến lúc nghẻo mới đi lo lấy dữ liệu. Đến chịu

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
ổ này seagate mà, lạ cái ổ 1tb mà mới ghi có 4tb đã tử ẹo, thời gian sử dụng thấy để 880 day nghĩa là tầm 3 4 năm à, đọc ghi k nhiều sao tử nhanh vậy cà
dù sao cũng chia buồn cùng bạn, sau này có thêm kinh nghiệm

silver bullet

Búa Đá
ổ này seagate mà, lạ cái ổ 1tb mà mới ghi có 4tb đã tử ẹo, thời gian sử dụng thấy để 880 day nghĩa là tầm 3 4 năm à, đọc ghi k nhiều sao tử nhanh vậy cà
dù sao cũng chia buồn cùng bạn, sau này có thêm kinh nghiệm
Dạ mình nghĩ là do nhiệt độ, máy mình hơi nóng

ansos123

Rìu Bạc
cách backup nhanh và tiện có lẽ bác nên mua ổ mới => format ổ mới => gắn vào máy => copy dữ liệu từ ổ cũ sang ổ mới => tháo ổ cũ ra và lấy thanh nam châm để nghịch 😂