Cho mình hỏi admin tại sao bài mình đăng keys windows 10/11 lại bị xóa ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Cho mình hỏi admin tại sao bài mình đăng keys windows 10/11 lại bị xóa ?

TamcauchuY

Rìu Vàng Đôi
Admin nào xóa bài của mình cho mình hỏi tại sao bài mình đăng keys cho windows 10 Pro, Windows 11 Starter lại bị xóa như hình bên dưới:

TamcauchuY

Rìu Vàng Đôi
Bạn xem lại nội dung Quy định đăng key xem thử mình có vi phạm nội dung nào hay không. Ngoài ra, cũng có thể key bạn đăng đã được người khác đăng trước đó, ...(mình không phải Admin nhé)
mình đã đăng rất nhiều bài và luôn ẩn key. Keys của mình mới làm gì có người đăng trước đó.
Mình bị xóa bài share Malwarebytes (rất nhiều người theo dõi) và bây giờ là share keys Windows.
Có khi nào gặp phải admin v/v và t/l, xóa bài của mình cho mục đích khác không ?
Mình muốn góp ý với Administrator là nếu bài của mình đăng sai qui định thì các admin xem bài phải báo cho mình biết cụ thể mình sai qui định gì, để mình chỉnh sửa bài. Chứ xóa bài kiểu này với lý do chung chung "sai qui định khi đăng" làm mình không phục, mình nghi là xóa bài mình cho mục đích khác với keys Malwarebytes và keys Windows của mình rồi.

Sửa lần cuối:

Swings Onlyone

Rìu Vàng
ông lập 1 thread riêng để post key windows là sai quy định rồi. như vậy sẽ làm rác & loãng vnzoom
ông phải vào thread chuyên cập nhật key (đã có sẵn) để post nha

{smile}

Hamano Kaito

Moderator
ông lập 1 thread riêng để post key windows là sai quy định rồi. như vậy sẽ làm rác & loãng vnzoom
ông phải vào thread chuyên cập nhật key (đã có sẵn) để post nha

{smile}
Ko đúng ! Nội quy post hệ điều hành cho lập ra thớt riêng với điều kiện là bạn có nguồn key "nhiều" và chăm online
Thế là DK được mở topic riêng và tự quản lý. Còn chỗ phần mềm thì ko thấy nội quy gì hết

Swings Onlyone

Rìu Vàng
Ko đúng ! Nội quy post hệ điều hành cho lập ra thớt riêng với điều kiện là bạn có nguồn key "nhiều" và chăm online
Thế là DK được mở topic riêng và tự quản lý. Còn chỗ phần mềm thì ko thấy nội quy gì hết
yêu

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Tôi đảm đương khu vực HĐH đây! Tôi là người thường xuyên xoá bài của bạn vì các lý do sau đây:
- Bài viết không tuân thủ quy định về nội dung, chèn link trực tiếp trong bài viết.
- Bài viết chia sẻ tài nguyên, keys, accounts không sử dụng được, copy từ nơi khác về không qua kiểm tra mà cố tình chia sẻ để câu view, câu like.

Tôi có vào thùng rác kiểm tra nhưng không thấy bài của bạn, chắc là xoá vĩnh viễn hoặc chưa được duyệt mà bị xoá, tôi không có ấn tượng về lý do xoá trong hình nên tôi không chắc có phải tôi xoá hay không.

Nếu bạn có nguồn key riêng và muốn tạo chủ đề mới để chia sẻ key Windows/Office thì đăng kí với tôi hoặc các Mod HĐH khác.
Khi bạn chưa đăng kí với Mod nào mà đăng bài như thế này là vi phạm rồi, bài viết bị xoá là đúng rồi.
Chủ trương của khu vực HĐH là tập hợp các topic chia sẻ key Windows/Office về 1 nơi cho dễ dàng quản lý, thành viên tiện theo dõi, không để tình trạng mỗi người đăng 1 chủ đề mà nội dung key là một, chồng chéo rồi kiện tụng nhau rất phiền phức.

nguyenngocbaotran

Rìu Sắt Đôi
Tôi đảm đương khu vực HĐH đây! Tôi là người thường xuyên xoá bài của bạn vì các lý do sau đây:
- Bài viết không tuân thủ quy định về nội dung, chèn link trực tiếp trong bài viết.
- Bài viết chia sẻ tài nguyên, keys, accounts không sử dụng được, copy từ nơi khác về không qua kiểm tra mà cố tình chia sẻ để câu view, câu like.

Tôi có vào thùng rác kiểm tra nhưng không thấy bài của bạn, chắc là xoá vĩnh viễn hoặc chưa được duyệt mà bị xoá, tôi không có ấn tượng về lý do xoá trong hình nên tôi không chắc có phải tôi xoá hay không.

Nếu bạn có nguồn key riêng và muốn tạo chủ đề mới để chia sẻ key Windows/Office thì đăng kí với tôi hoặc các Mod HĐH khác.
Khi bạn chưa đăng kí với Mod nào mà đăng bài như thế này là vi phạm rồi, bài viết bị xoá là đúng rồi.
Chủ trương của khu vực HĐH là tập hợp các topic chia sẻ key Windows/Office về 1 nơi cho dễ dàng quản lý, thành viên tiện theo dõi, không để tình trạng mỗi người đăng 1 chủ đề mà nội dung key là một, chồng chéo rồi kiện tụng nhau rất phiền phức.
Để ý thành phần này câu like câu view là chính Mod ạ. Đề nghị một vé ra rìa cho sạch sẽ

TamcauchuY

Rìu Vàng Đôi

* xóa bài ghi chung chung "sai qui định khi đăng key", tôi biết đường đâu mà rờ hả bác ??
* malwarebytes keys của tôi dùng thử ok, đưa bác Vinh xem không thấy bác nói gì, có nghĩa là ok, mà khi key post lên vài giờ/ngày là chết thế là bác xóa bài của tôi sao ?
* Keys Windows 10 tôi post lên topic Windows 10 cũng bị xóa.
* tôi không câu view/like như bác nghĩ đâu, mà do có tinh thần chia sẽ cho mọi người dùng và theo qui định phải ẩn key nên tôi làm theo thôi. Câu view/like để làm cái quái gì ???

chungchidinh

Rìu Vàng Đôi
* xóa bài ghi chung chung "sai qui định khi đăng key", tôi biết đường đâu mà rờ hả bác ??
* malwarebytes keys của tôi dùng thử ok, đưa bác Vinh xem không thấy bác nói gì, có nghĩa là ok, mà khi key post lên vài giờ/ngày là chết thế là bác xóa bài của tôi sao ?
* Keys Windows 10 tôi post lên topic Windows 10 cũng bị xóa.
* tôi không câu view/like như bác nghĩ đâu, mà do có tinh thần chia sẽ cho mọi người dùng và theo qui định phải ẩn key nên tôi làm theo thôi. Câu view/like để làm cái quái gì ???
Key win của bác lần đó mình thấy có người đăng trước ở topic tổng hợp key win office rồi. Lần sau bác nhặt được key thì cứ tới topic đó share, còn nếu bác có nguồn key riêng thì cứ đăng ký với mod/admin để mở topic riêng, anh em ủng hộ mà.

Hamano Kaito

Moderator
Key win của bác lần đó mình thấy có người đăng trước ở topic tổng hợp key win office rồi. Lần sau bác nhặt được key thì cứ tới topic đó share, còn nếu bác có nguồn key riêng thì cứ đăng ký với mod/admin để mở topic riêng, anh em ủng hộ mà.
Key "riêng" thực sự rất khó đấy. Còn mấy key hiện tại đa số là leak ra thôi
Mà nguồn leak tùy vào độ hiểu biết của từng người {byebye}
---
Còn hack-er thứ thiệt thì chả bao giờ màn đến mấy 4rum kiểu này đâu {sure}