Cho em hỏi về định dạng file video. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Cho em hỏi về định dạng file video.

• Thread starter snowpala
  • Ngày gửi
S

snowpala

Bài viết hơi dài, mong các bác lượng thứ.

Tình hình là em đang dùng một con AVIO A302 mạ vàng trông rất chảnh chọe mà bố nhượng lại (ngần này tuổi rồi mà vẫn bám váy phụ huynh thì chỉ xài đt nút bấm thôi). Có điều khi em cóp phim từ máy (đã cẩn thận dùng FormatFactory đổi sang định dạng .3gp) thì điện thoại báo lỗi không thể mở tệp. Em thử cách nào đi nữa cũng không làm sao mở phim trên điện thoại được.

Thế là vào một ngày nọ, trong cơn bấn em lên P*rn*ub tải video định dạng Mobile trên ấy về, thần kỳ làm sao, video chạy ngon trên thằng đt kén hàng. Thế là từ ấy cứ có phim (nghiêm túc) em lại upload lên *or*Hu* (đã để private để tránh làm cụt hứng các users đang bận rộn tìm đồ nhắm), chờ nó decode video xong rồi tải về cóp vào đt xem phim (như đã nói trên, dù to đầu rồi nhưng bố mẹ vẫn không cho dùng smartphone, thậm chí còn hạn chế thời gian dùng máy tính, nên em phải xem phim bằng đt tiền tỉ).

Chuỗi ngày êm đềm cứ thế trôi đi cho đến hôm nay, em ngồi download 3 bộ phim mà mình mất cả chiều upload về, và ôi thôi, đt báo lỗi không mở được tệp. Trong cơn tuyệt vọng, em dùng MediaInfo để so sánh nhưng video xem được và không xem được và phát hiện điểm khác biệt lớn nhất giữa hai video là phần format profile. Những video xem được có Format MPEG-4 3GPP Media Release 5, những video không xem được lại có Release 4.

Cho em hỏi có cách nào decode video từ Release 4 lên Release 5 không ạ? Em cảm ơn các bác nhiều.