This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Cho em hỏi là làm thế nào để biết mật khẩu mặc định của router wifi?

H

H Thong

Cách 1: Gọi điện thoại hỏi chủ sở hữu router wifi chụp hình cái tem sau con router rồi gửi cho qua cho bác.
Cách 2: Dò mã PIN, mã mặc định của nó thường là chuỗi số, có loại chữ cái nữa.

venom

Gà con
Cách 3: Tìm trong manual (tập hướng dẫn) của router. Nếu không có, tìm manual trên google.
Em chỉ biết router đó dùng wifi của vnpt thôi chứ chưa biết cụ thể đó là mẫu router nào, của nsx nào. Có cách nào để biết không bác, em bị disconnect khỏi wifi đó rồi.

Sửa lần cuối:

guest11

Rìu Chiến Chấm
Bạn cần biết tên của router (Cyar?) và thuộc dòng nào của tên router, (giống như Windows có nhiêu phiên bản) sau đó google để tìm. Tôi thử tìm Cyar router nhưng không tìm thấy gì. Bạn cho biết rõ và đúng tên và dòng của router, tôi sẽ thử google lại, may ra được.

guest11

Rìu Chiến Chấm
Một số router có password mặc định (nguyên thủy) là "admin", sau đó người sở hữu router thay password khác.

venom

Gà con
Em không tiếp cận được với router vật lí và bị disconnect khỏi nó rồi. Em chỉ biết là nó dùng mạng vnpt, có lấy được file handshake, làm thế nào để biết chính xác tên và dòng của router đó vậy?

guest11

Rìu Chiến Chấm
Chỉ còn cách là gọi điện thoại lên VNPT trình bày sự việc và nhờ cách giải quyết, vì doanh nghiệp không bao giờ để password mặc định.

venom

Gà con
Chỉ còn cách là gọi điện thoại lên VNPT trình bày sự việc và nhờ cách giải quyết, vì doanh nghiệp không bao giờ để password mặc định.
Router dùng trong gia đình thôi mà bác. Em không chắc lắm nhưng pass mặc định của router có phải chỉ có 8 số không vậy? Hay đặt theo quy tắc nào khác?

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
túm lại là gần nhà mà nó đổi pass hay sút ra nên tức chứ gì, thay vì lên đây hỏi, chú xách mớ trái cây sang lân la làm quen con gái nhà đấy coi bộ nhanh hơn

Sakutaza

Rìu Sắt
Có cách nào để viết pass mặc định của wifi mà không vào trang của bộ định tuyến, không tiếp cận vật lí được với router không ạ?
Đã có file handshake thì tạo usb boot bộ Wifislax mà quét theo từ điển.Xác định thời gian lâu chóng do hên xui(Có khi gia chủ thay pass cả chục lần vẫn chưa lấy đc pass nhé)

venom

Gà con
Em chạy hashcat trước đó rồi mà bác. Nếu được thì em đã không lên đây hỏi mấy cái này rồi.

ansos123

Rìu Bạc
modem vnpt hay đổi pass lắm. Cứ báo tổng đài bảo trì mà kêu mạng chậm là họ gợi ý đổi pass modem luôn

venom

Gà con
Chạy mỗi ct cùi bắp đó mà mơ có pass?.Bạn đã thử qua phá WPA,Face Ap chưa?
Cái bôi đên có lẽ ý bác là wps, em thử rồi nhưng router đó không enable wps, còn fake ap thì lộ quá, vì vị trí đặt router nó không gần chỗ em.

Sửa lần cuối: