Hỏi/ Thắc mắc - Cho em hỏi chất lượng phim 2160p.WEB DL và 1080p của các nhóm encode khác | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cho em hỏi chất lượng phim 2160p.WEB DL và 1080p của các nhóm encode khác

Anonymous Gamer

Búa Gỗ Đôi
Em còn non nên chưa rành, nên mạn phép hỏi các bác về chất lượng phim, em hay tải phim 1080p của các nhóm encode DON, TayTo, Wiki, CHD, HDS, SbR, EbP, HDMaNiAcS, CtrlHD, D-Z0N3.... dạo gần đây em thấy có thêm mấy phim dạng WEB DL hay AMZN.WEB-DL. Sao phim 2160p.WEB DL dung lượng thấp hơn hẳn cả 1080p các nhóm encode khác nhiều vậy ạ, chất lượng 2160p.WEB DL có hơn 1080p của nhóm khác không ạ! Em còn mù mờ các bác cứ chém thoải mái {brick}{sweat}

haivu

Administrator
Thành viên BQT
Để so sánh thì bạn nên tải cùng 1 phim, những bản encode mà bạn quan tâm, rồi xem - trãi nghiệm để tìm ra được thứ hơn thua trong từng bản.
Rồi thì là thiết bị phát của bạn là gì, phòng ốc ra sao...
Nhưng tựu chung lại là trãi nghiệm của bạn, vừa ý món nào chứ không phải hơn thua theo ý người khác.

nnafly

Búa Đá
bạn xem file video 2160p có phải nén ở dạng h265 ko, nén dạng này dung lượng file thấp hơn nhiều mà chất lượng hình vẫn tốt. Còn về chất lượng thì mình nghĩ 2160p.WEB DL vẫn hơn 1080p

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Chỉ có 2160p web-dl và 1080p encode thì dễ lựa chọn thôi bro.
Đầu tiên bro chọn bản H. mà máy bro có thể xem được ý. Nếu thiết bị chơi ngon ở cả 2 resolution thì:
- Với 2160p H264 hay H265 (có thể còn có cả x264 hay x265 re-encode) thì cứ chọn 2016p H265 Web-DL mà chơi, vừa ra nhanh vừa ngon chất. Tất nhiên phải chọn bản của nhóm release có uy tín rồi, chọn source ngon nữa: mỗi streaming platform khác nhau thường cho quality khác nhau (chú ý thông số bitrate).
- Lúc đó mà bro thích thêm lưu trữ nữa thì có thể lựa thêm 1080p để seed cho nhau tải vậy :)

Anonymous Gamer

Búa Gỗ Đôi
Chỉ có 2160p web-dl và 1080p encode thì dễ lựa chọn thôi bro.
Đầu tiên bro chọn bản H. mà máy bro có thể xem được ý. Nếu thiết bị chơi ngon ở cả 2 resolution thì:
- Với 2160p H264 hay H265 (có thể còn có cả x264 hay x265 re-encode) thì cứ chọn 2016p H265 Web-DL mà chơi, vừa ra nhanh vừa ngon chất. Tất nhiên phải chọn bản của nhóm release có uy tín rồi, chọn source ngon nữa: mỗi streaming platform khác nhau thường cho quality khác nhau (chú ý thông số bitrate).
- Lúc đó mà bro thích thêm lưu trữ nữa thì có thể lựa thêm 1080p để seed cho nhau tải vậy :)
Thank bác ạ {beauty} sau này e cứ 2160p Web DL h265 mà táng cho nhẹ đầu {go}