Hỏi/ Thắc mắc - Chip cpu i5 or i7 ... | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Chip cpu i5 or i7 ...

BenAND

Gà con
Hi !
Máy mình đang i3 4150 muốn đổi cpu i5 nhưng thấy i7 mạnh hơn nhưng không biết như thế nào, mình cũng không rành cho lắm vì thấy bài của người ta cũng đổi i3 lên i5. Theo MN mình lên luôn i7 không ? và không biết i7 chơi game có nóng hơi i5 không ?

lvt491

Rìu Vàng Đôi
i7 thì mạnh hơn i5 cùng đời rồi, nhưng ko rõ i7 gì, xem main hiện tại của bạn có hỗ trợ con i7 đấy ko. Còn chơi game thì chủ yếu là do card vga

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Bạn phải cung cấp thông tin phần cứng máy tính cụ thể thì anh em mới tư vấn được.
VD: Có nhiều cách lấy thông tin máy tính chẳng hạn nhấn tổ hợp phím “Windows +R”. Sau đó 1 hộp thoại hiện ra các bạn gãy gõ “msinfo32” để toàn bộ thông tin máy tính của bạn và đưa lên đây nhưng thông tin cơ bản để mọi người biết thông số (không chỉ CPU) thì họ mới tư vấn được.

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Hi !
Máy mình đang i3 4150 muốn đổi cpu i5 nhưng thấy i7 mạnh hơn nhưng không biết như thế nào, mình cũng không rành cho lắm vì thấy bài của người ta cũng đổi i3 lên i5. Theo MN mình lên luôn i7 không ? và không biết i7 chơi game có nóng hơi i5 không ?
Đang dùng i3 4150 (2core 2thread) thích nên lên i5 4690 (4core 4thread) là ngon ngay (giá con này tầm 1 triệu). Con i5 này mạnh nhất trong dòng i5 cùng đời

i5 thì có thể ít để ý đến main hay nguồn , nếu chơi i7 phải tham khảo main và nguồn có kéo hết công xuất của con cpu đó không ?

BenAND

Gà con
À... mình không biết gởi hình lên.
Main giabyte b85m d3v , máy mình 16 gb ram 1 hdd 1tb vga gtx 650ti , nguồn hình như 450w . Vậy lên i5 hay i7 ? mình thì muốn lên i7 mặc dù k xài hết công suất và nếu xài i7 có nóng nhiều khi chơi game không ? có cần thay fanquạt k ?

tranhuulong9x

Rìu Sắt
Main giabyte b85m d3v , máy mình 16 gb ram 1 hdd 1tb vga gtx 650ti , nguồn hình như 450w . Vậy lên i5 hay i7 ? mình thì muốn lên i7 mặc dù k xài hết công suất và nếu xài i7 có nóng nhiều khi chơi game không ? có cần thay fanquạt k ?
i5 i7 cũng đc nhưng lên i7 với up vga thì coi lại nguồn và hệ thống tản nha

SexyELF

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
chơi game 3d có nặng k hay game thể thao như fifa, dota2 hay LoL.
mấy game đó i5 dc rồi bạn, i7 hơn siêu phân luồng bạn còn chơi game ở trên thì i5 gent4 ok mà bạn.

baotq76

Búa Gỗ Đôi
đầu tiên là mua ssd đi bác, còn cấu hình đó lên i5 được rồi , muốn chơi game nặng hơn tý thì nâng Vga lên

BenAND

Gà con
Zà zà... lên i7 cần thay vài món đi kèm, lên i5 cho khỏe, máy này em họ nó chơi ké vào thứ 7 và cn ... than phiền máy chạy chậm vậy đại ca... lướt fb youtube discord liên minh thế là máy như rùa với i3.
tui thì chỉ chơi game offline khoảng 10 năm trước như crysis 3 tombrider và lâu lâu chơi liên minh.

SexyELF

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
mua ổ SSD đi bạn, chơi LOL chạy i3 cũng dc!

LikeAbOSS

Gà con
E...Hèm :D
Có ai đó test cấu hình này chưa ?
i3 - ram 16gb - gắn vga gtx 1660 6gb, rồi vào game cyberpunk 2077 <high> xem máy chạy như thế nào ? :)

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Ổ hdd giờ chậm là phải rồi, lên i5 4690 + SSD 2.5 sata 3 256Gb Samsung là ngon ngay nhé