[Chia sẻ] Tài khoản PBE cho anh em trải nghiệm | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[Chia sẻ] Tài khoản PBE cho anh em trải nghiệm

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
Mình có vài cái tài khoản PBE ngày xưa có được, giờ muốn chia sẻ cho anh em vào chơi.

Nếu anh em chưa biết thì Public Beta Environment (PBE) là server thử nghiệm của Liên Minh và Riot dùng để ra mắt trước 3-4 tuần để người chơi có thể thử nghiệm và đưa ra ý kiến. Do đây là server đặt ở Bắc Mỹ và là server đặc biệt, anh em bắt buộc phải tải mới về tại đây và tất nhiên ping sẽ khá cao (từ 180 - 200ms). Mình nghĩ anh em chỉ nên vào PBE để trải nghiệm trước skins (hầu như mọi skin đều đã có) và trải nghiệm trước tính năng, còn muốn chơi thì: một là sẽ rất lag do ping cao, hai là thời gian chờ game lâu hơn, và ba là anh em sẽ rất dễ thua tại không mấy ai chơi tử tế trên PBE.

Account:

Anh em nên vào 30 - 45 phút mỗi lượt để cho nhiều anh em có thể chơi cùng. Đừng là trẻ trâu đổi mật mã, nếu đổi thì 1-2h sau sẽ reset lại. Nếu đổi nhiều quá thì ko có ai vào được nữa, tội cho anh em thích được trải nghiệm trước.

Mình đã báo trước là nếu ace còn tiếp tục đổi pass thì mình sẽ khóa tk nhưng ace không những vẫn tiếp tục yêu cầu Riot đổi pass + có người gửi cả thư cho bộ phận hỗ trợ của Riot khiến mình phải đi giải quyết nên mình đã quyết định khóa cả hai đợi đợt sau sẽ thay đổi cách share. Mình biết ace rất muốn trải nghiệm TFT mới nhưng đến giờ cả server của PBE bị quá tải nên kể cả ace có vào cũng không phải đợi vài tiếng. Mong ace thông cảm.

CLGT??

4587

4586

Sửa lần cuối:

LL Stylish

Chờ ngày mai tới...
Nghe nói một acc PBE mà đăng nhập từ nhiều IP là bị ban đấy {after_boom}

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
Đã ẩn, em thì chả sợ bị ban, nhưng nick mà gắn theo với cái nick PBE này cũng sẽ bị liên lụy mà lại là cái nick có rất nhiều kỷ niệm. Đúng là làm điều tốt cho anh em cũng khó thật {big_smile}. Em xl phải tạm thời remove một nick để kiếm thêm cái nick khác cho ae (vẫn còn một nick ăn ban cũng ko sao).

SenDalat9x

Rìu Sắt
Đã ẩn, em thì chả sợ bị ban, nhưng nick mà gắn theo với cái nick PBE này cũng sẽ bị liên lụy mà lại là cái nick có rất nhiều kỷ niệm. Đúng là làm điều tốt cho anh em cũng khó thật {big_smile}. Em xl phải tạm thời remove một nick để kiếm thêm cái nick khác cho ae (vẫn còn một nick ăn ban cũng ko sao).

Đăng nhập từ nhiều IP ko bị ban đâu nhé {embarrassed}.

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
Riot nó làm việc khắt khe so với Garena nhiều lắm bác ợ. Có thằng bạn chơi bên NA cho thằng khác mượn nick chơi 2 ván ăn ban 10 ngày tội cày thuê.