Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng dịch vụ đám mây Degoo miễn phí 100GB | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng dịch vụ đám mây Degoo miễn phí 100GB

KevinB

Búa Đá
Trên samsung store có app này. Nói chung là đáng tin.

Có hỗ trợ luôn bạn nhé. Bạn vào link này để đăng ký tài khoản miễn phí:

https://cloud.degoo.com/drive-3h9tge54b54t

Trên trang tạo tài khoản, bạn kéo xuống cuối trang có một biểu tượng rất to ở bên phải là Available on SAMSUNG Galaxy Store. Bạn nhấn vào đó để vào Samsung store và tải phần mềm về

Sửa lần cuối:

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mình thì chỉ dùng 3 thằng này là ổn rồi > Google Drive 15GB, Mega 50GB, Onedrive 30GB, thêm 1 tài khoản EU của tụi khựa xài 3 năm nay chưa chết kakaa

cowboy

Búa Đá Đôi
Mình thì chỉ dùng 3 thằng này là ổn rồi > Google Drive 15GB, Mega 50GB, Onedrive 30GB, thêm 1 tài khoản EU của tụi khựa xài 3 năm nay chưa chết kakaa
Còn mình thì mới nhận được email thông báo của nhà trường là sẽ hủy email edu do hơn 1 năm rồi không tham gia khóa học nào (cho dù mình rất muốn tham gia kkk)

congdongnet

Búa Đá Đôi
Vẫn chưa dám dùng. Sợ dịch vụ chết đột ngột.

KevinB

Búa Đá
Vẫn chưa dám dùng. Sợ dịch vụ chết đột ngột.

Chính vì chưa tin dùng lắm nên mình cũng chỉ sử dụng để lưu kho phần mềm thôi, rủi có mất thì chỉ là mất công cóp nhặt lại chứ không vấn đề gì lắm :D . Thế nên sao phải xoắn chứ, cứ coi như thêm một nơi lưu trữ nữa, chứ mình vẫn lưu một bản trong ổ cứng ngoài để tiện sử dụng khi cần.

Minh Khai

Gà con
Ông Deegoo không biết tin cậy không. Nó cho free 100GB thì còn ai cần nó để mua nữa nhỉ? Nó phá sản thì TK của mình bị khóa à
Trên mấy trang bán hàng điện tử bán TK Google Drive và OneDrive rẻ lắm nhưng mà dùng thì lo lắm. Chẳng may bị disable TK thì dữ liệu của mình đi toong.

KevinB

Búa Đá
Ông Deegoo không biết tin cậy không. Nó cho free 100GB thì còn ai cần nó để mua nữa nhỉ? Nó phá sản thì TK của mình bị khóa à
Trên mấy trang bán hàng điện tử bán TK Google Drive và OneDrive rẻ lắm nhưng mà dùng thì lo lắm. Chẳng may bị disable TK thì dữ liệu của mình đi toong.

Họ mở dịch vụ tính cả rồi bạn ơi. Mình dùng miễn phí thì sẽ có hạn chế như sau 90 ngày không đăng nhập vào tài khoản là bị khóa luôn, rồi không có tính năng sao lưu nhiều bản, giao diện cũng chỉ có 2 chức năng là tải lên và tải về. Nếu sau một thời gian dùng thấy dịch vụ tốt và giá rẻ thì hầu hết người dùng sẽ đăng ký bản Premium thôi (tây thôi, ta ít dùng thẻ visa nên muốn lên cũng khó). Họ lên không chỉ là vì dung lượng, mà vì những tính năng bảo đảm an toàn dữ liệu của họ. Chứ dung lượng thì mấy ai dùng hết đâu.

Mình vừa thử tải về từ Degoo để thử tốc độ thấy tốc độ tải về cũng tạm được, tầm 2-3MB/s. Mà Degoo cũng sử dụng đám mây lưu trữ của Google nhé (mình nhìn link tải về là googleapis {big_smile} )

vomitri

Rìu Chiến Chấm
Thằng này đăng nhập bằng Google nó đòi truy xuất danh bạ của tài khoản. Chắc cũng không dạng vừa đâu.

KevinB

Búa Đá
Thằng này đăng nhập bằng Google nó đòi truy xuất danh bạ của tài khoản. Chắc cũng không dạng vừa đâu.

Hihi, nó đòi truy cập danh bạ là để khi bạn mời thêm người sử dụng dịch vụ thì có thêm gửi bằng tin nhắn. Nói chung cứ tạo một tài khoản gmail mới rồi cho nó mọi quyền luôn sợ gì {big_smile}

HaLeDa

Rìu Sắt Đôi
Một loạt tài khoản "không chính chủ" thì em thấy cảm giác dùng khá bất an. Thôi cứ dùng hàng free, hoặc mua Office 365 chính chủ. Chỉ tầm 300K/năm cũng là quá ngon rồi :D
Cty cấp cho Office 365 Bussiness nhưng mà ông admin nếu muốn vẫn xem được file :( Ko gì bằng của riêng mình.

KevinB

Búa Đá
Giờ cái Degoo này nó bắt phải trả tiền mới upload bằng soft trên windows được. :confused:

Chính sách nó thay đổi liên tục mà, trước nó thu hút người dùng nên khuyến mại, sau khi có người dùng rồi nó bắt đầu hạn chế một số tính năng vip. Thế nên cứ có cái mới là mình đăng ký ngay một tài khoản, sau nó uy tín thì dùng lâu dài, thấy k ổn thì bỏ cũng k sao cả :)