Chia sẻ - Chia sẽ các công cụ Add-ons An Toàn và phụ vụ công việc cá nhân của mình trên trình duyệt Firefox | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Chia sẽ các công cụ Add-ons An Toàn và phụ vụ công việc cá nhân của mình trên trình duyệt Firefox

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Trên đây là các Add-ons mà mình sử dụng trên trình duyệt Firefox để đảm bảo lướt web cũng như không bị mối nguy hiểm gõ cửa ghé chơi. Trên đây là các công cụ dành cho ai muốn nhẹ, đa dụng, và an toàn nên tích hợp. Trong này có tích hợp cả công cụ tải video trong youtube và Facebook khi cần nữa nhé. Các bạn xem hình là sẽ thấy rõ ràng nhé. Cảm ơn cả nhà đã xem. Vui lòng xem hình đính kèm nhé

Attachments

• Screenshot from 2023-03-19 09-54-41.png
    Screenshot from 2023-03-19 09-54-41.png
    87.7 KB · Lượt xem: 33,255
  • Screenshot from 2023-03-19 09-54-49.png
    Screenshot from 2023-03-19 09-54-49.png
    86 KB · Lượt xem: 100
  • Screenshot from 2023-03-19 09-55-01.png
    Screenshot from 2023-03-19 09-55-01.png
    82.8 KB · Lượt xem: 85
  • Screenshot from 2023-03-19 09-55-09.png
    Screenshot from 2023-03-19 09-55-09.png
    76.3 KB · Lượt xem: 85
  • Screenshot from 2023-03-19 09-55-16.png
    Screenshot from 2023-03-19 09-55-16.png
    74.9 KB · Lượt xem: 112

malemkhoang

Rìu Chiến
@Long Sao
Vác dao bầu đi mổ chim sẻ thì kết quả sẽ thế nào...
Cần làm việc gì, có công cụ đó là được.
Bạn có công cụ tải nguyên Album FB không, tôi tìm mãi không ra.

T

terrifypole

Xài Cáo Lửa chủ yếu hơn Chrome.

Ublock là OK nhưng mà NoScrips tránh mã độc JV trên trình duyệt cực tốt
Thật ra Ublock cũng làm được điều đó. Chỉ có điều là nó có thể phức tạp hơn một chút

Attachments

• Screenshot 2023-03-20 6.32.30 PM.png
    Screenshot 2023-03-20 6.32.30 PM.png
    28.9 KB · Lượt xem: 19
  • Screenshot 2023-03-20 6.35.45 PM.png
    Screenshot 2023-03-20 6.35.45 PM.png
    67.8 KB · Lượt xem: 19
T

terrifypole

Mình chơi hệ cái gì làm việc đó cho nhẹ không chơi mutil nhiều vì nặng nề tính năng bằng cách ôm đồn. Đó là điều rất nhiều người trả qua
Phải, bạn có thể giữ lại 2 tiện ích đó nếu bạn muốn. Mình chỉ muốn nói là, việc cài quá nhiều tiện ích mở rộng khiến máy bạn phải cật lực xử lý chúng và thậm chí nó không góp phần làm tăng quyền riêng tư và bảo mật trực tuyến của bạn. Bạn sẽ muốn tìm hiểu về Browser Fingerprinting (Dấu vân tay trình duyệt), là một trong những cách mà trang web dùng để theo dõi bạn và việc dùng quá nhiều tiện ích mở rộng khiến "dấu vết" bạn để lại nhiều hơn

——————————————[31/03/23]——————————————
Liệt kê một vài nguồn hữu ích ::

Có một phiên bản tùy chỉnh của Firefox mang tên LibreWolf, được thiết kế để tăng khả năng bảo vệ chống lại các kỹ thuật theo dõi và lấy dấu vân tay, đồng thời bao gồm một số cải tiến về bảo mật. Chi tiết các tinh năng: https://librewolf.net/docs/features/

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Phải, bạn có thể giữ lại 2 tiện ích đó nếu bạn muốn. Mình chỉ muốn nói là, việc cài quá nhiều tiện ích mở rộng khiến máy bạn phải cật lực xử lý chúng và thậm chí nó không góp phần làm tăng quyền riêng tư và bảo mật trực tuyến của bạn. Bạn sẽ muốn tìm hiểu về Browser Fingerprinting (Dấu vân tay trình duyệt), là một trong những cách mà trang web dùng để theo dõi bạn và việc dùng quá nhiều tiện ích mở rộng khiến "dấu vết" bạn để lại nhiều hơn
Cái này mình có nghiên cứu sơ sơ. Nhưng mà Darkweb tạm thời sẽ ổn định ạ

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
lâu lắm mới thấy có bạn xài Cáo lửa giống mình!
Xịn!
Cảm ơn một người cùng chung quan điểm sủ dụng. Điểm chung cáo lửa từ thời kỳ 2008 đến nay khá rộng. Đến nay thì mình dùng cáo lửa thường xuyên hơn các công cụ web khác vì tính an toàn chắc chắn hơn nhiều và có sự hoạt động của Linux ( Ubuntu) thì trình mặc định là cáo lửa quá đẹp và khả dụng tốt ạ

Trong Le

Rìu Vàng
Cảm ơn một người cùng chung quan điểm sủ dụng. Điểm chung cáo lửa từ thời kỳ 2008 đến nay khá rộng. Đến nay thì mình dùng cáo lửa thường xuyên hơn các công cụ web khác vì tính an toàn chắc chắn hơn nhiều và có sự hoạt động của Linux ( Ubuntu) thì trình mặc định là cáo lửa quá đẹp và khả dụng tốt ạ
mình xài Cáo Lửa từ lúc biết máy tính đến giờ (năm 2005). Giao diện, cài đặt, tính năng đều ưng hết. Đặc biệt là tính năng "Mật khẩu chính" để bảo mật cho toàn bộ thông tin, mật khẩu đã lưu. Nó nhanh, tiện hơn phần mềm ngoài.

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
mình xài Cáo Lửa từ lúc biết máy tính đến giờ (năm 2005). Giao diện, cài đặt, tính năng đều ưng hết. Đặc biệt là tính năng "Mật khẩu chính" để bảo mật cho toàn bộ thông tin, mật khẩu đã lưu. Nó nhanh, tiện hơn phần mềm ngoài.
Chính xác và nó có cả Pocket nữa. Cực nhanh hơn khoảng này của Opera còn chậm