Hỏi/ Thắc mắc - Chạy Flash trong Office | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Chạy Flash trong Office

trantrung9999

Búa Gỗ Đôi
Mọi người cho mình hỏi là mấy file Flash đuôi *.swf mình không thể chạy được từ powerpoint trong khi có máy lại chạy được.Mình đã xóa và cài office từ 2007 2010 hay 2013 2016 2019 đều không chạy được.Cũng đã đổi bản window khác rồi cài mà vẫn chịu là bị gì vậy mọi người.Mình nghĩ do Window

malemkhoang

Rìu Chiến
Mọi người cho mình hỏi là mấy file Flash đuôi *.swf mình không thể chạy được từ powerpoint trong khi có máy lại chạy được.Mình đã xóa và cài office từ 2007 2010 hay 2013 2016 2019 đều không chạy được.Cũng đã đổi bản window khác rồi cài mà vẫn chịu là bị gì vậy mọi người.Mình nghĩ do Window
Thôi, bạn khỏi nghĩ cho bù đầu, anh Mai loại nó khỏi Windows rồi.

trantrung9999

Búa Gỗ Đôi
Office đâu có hỗ trợ flash . convert qua ppt thì n chưa rõ có ko nhưng chắc là ko dc vì khác code , sang exe hay video thì dc
mình cài bản khác vẫn win 10 office 2016 lại ok bạn à,có thể là bị lượt bỏ Flash trong window mà bản này lại có á

malemkhoang

Rìu Chiến
Office đâu có hỗ trợ flash . convert qua ppt thì n chưa rõ có ko nhưng chắc là ko dc vì khác code , sang exe hay video thì dc
Người chưa bao giờ nhúng flash vào PP đó người ạ. Xưa tui làm tặng bạn gái, nó hun tới tấp, không flash kịp...​

Sửa lần cuối:

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Người chưa bao giờ nhúng flash vào PP đó người ạ. Xưa tui làm tặng bạn gái, nó hun tới tấp, không flash kịp...​
Giờ em cũng muốn có bạn gái hay người yêu để làm tặng lắm mà khổ nổi là bị vợ em cấm.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Thời đó toàn làm video từ ảnh rồi burn bằng nero , chứ bác chơi pp thì hơi lạ , phải nhét vô mt . làm video tha hồ mở cả dc trên đầu đĩa . cơ mà tui ko tán gái kiểu này 😅

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Ngày 31.12.2020, Adobe chính thức "khai tử" Flash !
=> Bạn nên bỏ cái file ấy đi - nó bị lỗi thời rồi - không hỗ trợ trên tất cả mọi nền tảng !
Hiện tại mình vẫn còn rất nhiều file swf quý, vứt nó đi thì tiếc lắm.