Nhờ tư vấn - Chạy app android trên Ubuntu | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Chạy app android trên Ubuntu

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm

Sustein

Búa Gỗ
Mục đích là gì thế bác? Khoảng 1-2 năm trước mình có test thử Anbox trên Ubuntu, hiệu suất khá hạn chế, crash thường xuyên hoặc có khi bật không lên . Lúc đấy, mình xài laptop i5 7300h vs 1050ti. Thời còn non dại ảo tưởng về một hệ thống hoàn mỹ nên cũng mày mò dữ lắm mò khắp các distro {beat_brick} Sau fail thay luôn cái ổ cứng.

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
Mục đích là gì thế bác? Khoảng 1-2 năm trước mình có test thử Anbox trên Ubuntu, hiệu suất khá hạn chế, crash thường xuyên hoặc có khi bật không lên . Lúc đấy, mình xài laptop i5 7300h vs 1050ti. Thời còn non dại ảo tưởng về một hệ thống hoàn mỹ nên cũng mày mò dữ lắm mò khắp các distro {beat_brick} Sau fail thay luôn cái ổ cứng.
1. Mục đích: Em chạy apk (app android) trên Linux.
2. Trên Windows thì em chạy BlueStack thấy cũng khá ok
Nên test thêm có tool gì trên Linux chạy apk ổn định.

Sửa lần cuối:

Song Ngoc

Rìu Bạc
Bạn chọn chơi thật nghiệt.Tôi chưa bao giờ nghiên cứu những thứ quái ác như vậy. Tìm kiếm nhựng vấn đề liên quan đến Ubuntu các trang tiếng Việt hướng dẫn khá ít.Bạn chịu khó mở rộng tìm kiếm bằng tiếng Anh,cộng đồng Ubuntu hướng dẫn rất nhiều.Tôi ráng dịch một cách gà mờ theo vốn liếng mẫu giáo,nếu căng quá thì dùng Google Translate.Một địa chỉ nữa để bạn tham khảo: https://techpiezo.com/android/install-anbox-and-run-android-apps-in-ubuntu/
Chúc bạn thành công.

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
Bạn chọn chơi thật nghiệt.Tôi chưa bao giờ nghiên cứu những thứ quái ác như vậy. Tìm kiếm nhựng vấn đề liên quan đến Ubuntu các trang tiếng Việt hướng dẫn khá ít.Bạn chịu khó mở rộng tìm kiếm bằng tiếng Anh,cộng đồng Ubuntu hướng dẫn rất nhiều.Tôi ráng dịch một cách gà mờ theo vốn liếng mẫu giáo,nếu căng quá thì dùng Google Translate.Một địa chỉ nữa để bạn tham khảo: https://techpiezo.com/android/install-anbox-and-run-android-apps-in-ubuntu/
Chúc bạn thành công.
Cùng 1 cấu hình: Linux chạy apk lag quá, trên Windows chạy nuột nà.
Nói chung là từ bỏ tìm hiểu chạy apk trên Linux
Cảm ơn bác

Handrf

Kiếm đá
vậy là chơi game android trên linux dẹo lắm à các bác?

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Dùng Windows thì NoxPlayer tốt hơn BlueStrack đó chứ không phải BlueStrack nặng máy lắm