Hỏi/ Thắc mắc - Chất lượng USB Toshiba | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Chất lượng USB Toshiba

Ha Minh Giang

Rìu Sắt Đôi
Mình mới mua cái USB 32Gb của hãng Toshiba về chép nhạc nghe trên ô tô. Trước giãn cách mình vẫn nghe bình thương, hôm nay chay xe đi đăng kiểm thì tự nhiên USB không kết nối. Về nhà mình cắm vào máy pc nó cũng không nhận luôn.
Không lẽ chất lượng USB giờ kém vậy sao? Hay chỉ riêng hãng Toshiba? Mới mua được khoảng 3 tháng, chép được 28Gb nhạc giờ nó ngỏm củ tỏi luôn. Đúng hãng tổ sư bà, chán thiệt. Đã dùng nhiều loại USB mà cái này nhanh ngỏm gớm, đang dịch chịu không thể đi bảo hành được.

ahkiem32

Búa Đá
không rõ của bác sao, con USB Toshiba của em mua từ năm 2017, giá thời điểm đó là 180k/16GB, em ném tè le, cong luôn cả lỗ đọc, mà giờ em chép nhạc lên USB lên ô tô nghe ầm ầm. Chưa thấy bị lỗi lầm gì, chắc do số bác đen

meebo

Rìu Vàng Đôi
Mình mới mua cái USB 32Gb của hãng Toshiba về chép nhạc nghe trên ô tô. Trước giãn cách mình vẫn nghe bình thương, hôm nay chay xe đi đăng kiểm thì tự nhiên USB không kết nối. Về nhà mình cắm vào máy pc nó cũng không nhận luôn.
Không lẽ chất lượng USB giờ kém vậy sao? Hay chỉ riêng hãng Toshiba? Mới mua được khoảng 3 tháng, chép được 28Gb nhạc giờ nó ngỏm củ tỏi luôn. Đúng hãng tổ sư bà, chán thiệt. Đã dùng nhiều loại USB mà cái này nhanh ngỏm gớm, đang dịch chịu không thể đi bảo hành được.
Dạo này thật giả khó lường, có thể bạn mua nhằm fake.
Bạn mua phải để ý nguồn gốc và giá thành. Ngày nay USB 32Gb bán giá bèo tuy nhiên điều đó không nói lên USB chất lượng kém.
Mình có 3 cái thẻ nhớ SD Toshiba Exceria 32gb gắn điện thoại, camera chống trộm và chưa có cái nào hư.

Lần sau bạn nên thử Sandisk mua chính hãng trên tiki xem.

Tuc Vang

Rìu Sắt
Cách đây 7 năm mình có mua cái Usb HP 8Gb fake, sử dụng tới bây giờ chả hư hao gì cả. Chứ số bạn chủ đen rồi, nếu đúng hãng thì bảo hành thôi.

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Mình mua cửa hàng bán nói chính hãng, gắn tem cửa hàng bảo hành đàng hoàng mà. Do dịch bệnh nên họ chưa mở cửa, với lại dịch ghê quá không thể đi bảo hành (USB có hơn 100k mà phạt 2 triệu thì đắng) nên đăng lên để mọi người biết thôi.
Hàng có đóng gói rất chuẩn, nhìn bề ngoài hoàn thiện sắc nét nên mình nghĩ không thể fake. Cửa hàng bán cũng nhiều, không lẽ họ bán hàng fake để đóng cửa. Chắc mình xui mua ngay phải cái bị lỗi. Tiếc công chép nhạc, híc 😆

ansos123

Rìu Bạc
nếu ko cứu đc dữ liệu thì chủ thớt thử cắm vào máy tính và thử các cổng usb khác xem có nhận ko. Tiếp theo mở Disk Management xem có USB ko rồi delete phân vùng USB và Create cái mới xem ntn

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Toshiba USB, giờ nhái hơi bị nhiều nhé bạn, quan trọng là bạn mua phải đúng chuẩn chính hãng hay không thôi, trên Shoppe nó bán đồ nhái đầy ra, hiệu nào chẳng có.

Le Duc 287

Rìu Vàng
Mk có cái usb toshiba mua từ 2014 chép phim nhạc cắm tivi cho con mk xem dòng dã mấy năm bây giờ vẫn sài tốt. Và một con kingston chip nhớ của toshiba vì mk đã tháo tung ra xem con này mk cũng được tặng khi mua pc năm 2013 con này mk ghi xoá rất nhiều đến giò vẫn sài ok. Bạn mua trên shopee hay online nhiều đồ fake lắm. Bạn nên mua nơi uy tín chút.

Duc0508

Gà con
Tài khoản bị khóa
trước em dùng của netac cũng bền lắm , rơi mấy lần cũng ko bị hỏng