Hỏi/ Thắc mắc - Chặn update lên phiên bản mới | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Chặn update lên phiên bản mới

Jonavrek

Búa Đá
Mình đang xài tool này WAU Manager (Windows Automatic Updates Manager).
Thấy mặc dù đã thiết lập ko tự update nhưng Windows vẫn chạy ngầm, update Windows Defender với mấy cái linh tinh gì đó.
Còn update lên bản mới hơn thì bị chặn rồi, mình vẫn an ổn ở 1909.

anhhn23

Gà con
Có giải pháp nhé bạn ơi chỉ định win 10 chỉ update ở 1 phiên bản nào đó.

taihdhpu2

Rìu Vàng
tải cái update show/hide tool official của M$ về hide hết mấy cái feature update là xong mấy cái đó thường upgrade version
Mình đã từng sử dụng cái này rồi, trước không sao, nhưng giờ có máy mình cài vẫn bị bạn ạ

taihdhpu2

Rìu Vàng
Cảm ơn các bạn đã nhiệt tình trả lời, giúp đỡ mình.
(Còn một số bạn vào comment rất khó nghe, thiếu sự tôn trọng, mình nghĩ các bạn không nên làm như vậy, nếu lịch sự được thì hãy thảo luận)

thaolegend

Rìu Sắt
Mình đã từng sử dụng cái này rồi, trước không sao, nhưng giờ có máy mình cài vẫn bị bạn ạ
nếu vẫn bị thử chỉnh trong policy xem hết k
cơ mà về lâu về dài các phương pháp can thiệp vào cái dịch vụ win update kể cả disable đều dc tự động fix bằng 1 cách "thần kì" nào đó của M$

nếu bạn thật sự muốn ở yên 1 version thì chỉ có ltsc thôi chứ còn các bản khác đều sẽ dc tự động ép lên ver

taihdhpu2

Rìu Vàng
cơ mà về lâu về dài các phương pháp can thiệp vào cái dịch vụ win update kể cả disable đều dc tự động fix bằng 1 cách "thần kì" nào đó của M$

nếu bạn thật sự muốn ở yên 1 version thì chỉ có ltsc thôi chứ còn các bản khác đều sẽ

nếu bạn thật sự muốn ở yên 1 version thì chỉ có ltsc thôi chứ còn các bản khác đều sẽ dc tự động ép lên ver
Cảm ơn bạn ạ. Mình dùng cách này hiện tại update khoogn thấy lên version mới rồi.

minhchund

Búa Gỗ
Dùng lệnh tắt Windows Upfate đi bác
Mở CMD (quyền admin) copy và paste vào
Mã:
@echo off
sc config wuauserv start= disabled
sc config bits start= disabled
sc config usosvc start= disabled
net stop wuauserv
net stop bits
net stop usosvc
exit
Mình thử bao nhiêu cách chưa được. Cách này của bác hay quá chặn hẳn luôn. Cảm ơn bác đã chia sẻ!