Hỏi/ Thắc mắc - Chặn phần mềm LmssPlus Live khởi động cùng windows | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Chặn phần mềm LmssPlus Live khởi động cùng windows

TB Magic

Rìu Vàng Đôi
Chào mấy bác,

Trước đây em có cài 1 phần mềm LmssPlus Live (Trang chủ) mà nay mở máy thấy nó tự update nên muốn chặn phần mềm khởi động cùng win.
Em đã thử mọi cách để chặn phần mềm này khởi động nhưng vẫn không được.
Em đã thử các phần mềm trên hình để chặn nhưng không được. (đã xóa mục 0_lmssplus nhưng khởi động lại thì xuất hiện lại)

Hamano Kaito

Moderator
Mình vừa cài thử và track trong máy ảo thấy bình thường. Bạn thử check trong lịch trình của Win nữa xem

gift4you

Rìu Bạc
Revo Uninstaller có mục Tools -> Autorun Manager, bạn có thể thử nhé.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
pm tự khởi chạy ko nhất thiết nó nằm ở startup trên user, mà n còn nằm cả trong prograndata , scheduler task , kể cả trong services . bạn ktra kĩ lại nhé

TB Magic

Rìu Vàng Đôi
Mình vừa cài thử và track trong máy ảo thấy bình thường. Bạn thử check trong lịch trình của Win nữa xem
pm tự khởi chạy ko nhất thiết nó nằm ở startup trên user, mà n còn nằm cả trong prograndata , scheduler task , kể cả trong services . bạn ktra kĩ lại nhé
Chuẩn luôn. Em vào task scheduler tắt được rồi.. Mà khổ nỗi cái thằng này cứ mở lên là tự add vào task scheduler. Chắc gỡ luôn quá. :(:(

Không biết có cách nào chặn nó add vào task scheduler không ạ.

Hamano Kaito

Moderator
Chuẩn luôn. Em vào task scheduler tắt được rồi.. Mà khổ nỗi cái thằng này cứ mở lên là tự add vào task scheduler. Chắc gỡ luôn quá. :(:(

Không biết có cách nào chặn nó add vào task scheduler không ạ.
Hỏi người viết ra app đó đấy bạn. Người đó thêm vào thì chỉ có người đó bỏ ra thôi hoặc bạn dùng soft đảo ngược xóa cái lịch trình đó đi nếu đủ trình

TB Magic

Rìu Vàng Đôi
Hỏi người viết ra app đó đấy bạn. Người đó thêm vào thì chỉ có người đó bỏ ra thôi hoặc bạn dùng soft đảo ngược xóa cái lịch trình đó đi nếu đủ trình
Vậy thì để e thử tìm xem bên VB.Net có sự kiện chạy soft trước khi shutdown không. Em biết chút chút về VB.Net @@.

Hamano Kaito

Moderator
Vậy thì để e thử tìm xem bên VB.Net có sự kiện chạy soft trước khi shutdown không. Em biết chút chút về VB.Net @@.
Chẹp ! Dùng lệnh cmd cũng được,
Gọi app và chạy. Chờ vài giây rồi sau đó check list lịch trình với tên là XXX
Nếu trùng thì xóa sau đó thoát :)