Hỏi/ Thắc mắc - CCleaner Professional & Glary.Utilities.Pro nên chọn em nào? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc CCleaner Professional & Glary.Utilities.Pro nên chọn em nào?

GoodWeb

Búa Đá Đôi
Chào mọi người! CCleaner Professional & Glary.Utilities.Pro là 2 công cụ tối ưu Windows, nhưng giữa 2 em tôi ko biết chọn em nào. Xin ý kiến mọi người nhé! Hay là xài cả 2 em luôn? Lúc xài em này, lúc xài em kia?

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Cái nào cũng được, nhưng phải có bản quyền là ngon hà!

gift4you

Rìu Bạc
Nói lời thật thì không nên chọn cái nào hết. Windows có sẵn mọi thứ để tối ưu chính nó rồi. Bản chất Windows cồng kềnh hơn Linux vì nó chứa tất cả những gì người dùng cuối (End User) cần xài trong 1 đĩa ảnh (ISO cài đặt)

Khi sử dụng Windows, nên đầu tư SSD nếu chạy Windows 10, cái nào không cần thì tắt dịch vụ (Services) đó đi, kiểm soát ứng dụng chạy ngầm, chỉ cài phần mềm cần thiết, nên sử dụng phần mềm bản quyền hoặc FOSS, hạn chế xài cr@ck (hoặc bỏ luôn thói quen này), tự học cách phòng tránh virus máy tính... Chỉ cần như vậy là PC/ LAPTOP của bạn đã mượt mà như mong ước rồi nhé.

Chúc bạn thành công!

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Theo kiến thức của mình thì không nên chọn cái nào hết, tốt nhất tự mình tối ưu tinh chỉnh nó vẫn hiệu quả hơn, dùng phần mềm bên thứ 3 đôi khi sẽ bị quét lỗi tùm lum, đến khi lỗi mò hoài lại không biết được lỗi chỗ nào.

cauv22

Búa Gỗ
chuẩn như mình thì chẳng cần dùng thêm phần mèm nào,win lâu lâu bác có thể dùng dọn dẹp ổ đĩa có sẵn là được rồi!

Ctrl+S

Rìu Chiến Bạc
Chào mọi người! CCleaner Professional & Glary.Utilities.Pro là 2 công cụ tối ưu Windows, nhưng giữa 2 em tôi ko biết chọn em nào. Xin ý kiến mọi người nhé! Hay là xài cả 2 em luôn? Lúc xài em này, lúc xài em kia?
Phần mềm nào cũng được chức năng thì gần giống như nhau. Cái chính là bạn thịch dùng phân mềm nào và quan tâm đến bản quyên. Dùng phần mềm có bản quyên đương nhiên sẽ ngon hơn. Nếu muốn dùng cả 2 có thể dùng dạng portable.

Nhiều bạn cho rằng không cần phân mêm tối ưu như kiểu này và có thể tự tối ưu cũng được nhưng Tôi chắc chắn 1 đều là việc tự tối ưu sẽ không bao giờ tốt hơn phần mêm thêm vào đó phải mất nhiều thời gian để tự tối ưu trong khi đó phần mềm chỉ cần 1 click.

Có ý kiến cho rằng việc tối ưu bằng phần mềm sẽ gây ra lỗi hệ điều hành. vấn đề này tôi chưa bao giờ gặp nhưng tự tối ưu rồi lỗi thì bản thân gặp vài lần nhưng fix được nhờ vào trước khi thực hiên mình có sao lưu.

Mình thích dùng Reg Organizer, Norton Utilities hơn và đang dùng cả 2 cho 2 laptop

Sửa lần cuối:
Đừng cài phần mềm nào cả. Win 10, 11 bh ko phải thời win xp, win 7 ngày xưa mà cần tối ưu bằng cách xóa mấy file đệm, file tạm đâu. Bạn cài vào xóa được vài Gb file tạm, file đệm thì máy chạy cũng thiếu ổn định hơn. Ko phải ngẫu nhiên mà Microsoft liệt kê Ccleaner vào những soft k nên cài cho windows đâu

dong83

Búa Đá Đôi
Nói lời thật thì không nên chọn cái nào hết. Windows có sẵn mọi thứ để tối ưu chính nó rồi. Bản chất Windows cồng kềnh hơn Linux vì nó chứa tất cả những gì người dùng cuối (End User) cần xài trong 1 đĩa ảnh (ISO cài đặt)

Khi sử dụng Windows, nên đầu tư SSD nếu chạy Windows 10, cái nào không cần thì tắt dịch vụ (Services) đó đi, kiểm soát ứng dụng chạy ngầm, chỉ cài phần mềm cần thiết, nên sử dụng phần mềm bản quyền hoặc FOSS, hạn chế xài cr@ck (hoặc bỏ luôn thói quen này), tự học cách phòng tránh virus máy tính... Chỉ cần như vậy là PC/ LAPTOP của bạn đã mượt mà như mong ước rồi nhé.

Chúc bạn thành công!
Đúng đúng, mình cũng không cài mấy thằng này cứ win mà dùng thôi, kể cả trình duyệt mình chỉ dùng mỗi edge

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
Nếu bạn dùng ổ SSD thì khỏi cẩn bận tâm việc này, mình dùng 2 năm rồi nó chạy ầm ầm. Còn nếu dùng ở cứng cơ thì sài CClear Pro có bản quyền là đc rồi.

anhkhoamap85

Rìu Sắt
Phần mềm nào cũng được chức năng thì gần giống như nhau. Cái chính là bạn thịch dùng phân mềm nào và quan tâm đến bản quyên. Dùng phần mềm có bản quyên đương nhiên sẽ ngon hơn. Nếu muốn dùng cả 2 có thể dùng dạng portable.

Nhiều bạn cho rằng không cần phân mêm tối ưu như kiểu này và có thể tự tối ưu cũng được nhưng Tôi chắc chắn 1 đều là việc tự tối ưu sẽ không bao giờ tốt hơn phần mêm thêm vào đó phải mất nhiều thời gian để tự tối ưu trong khi đó phần mềm chỉ cần 1 click.

Có ý kiến cho rằng việc tối ưu bằng phần mềm sẽ gây ra lỗi hệ điều hành. vấn đề này tôi chưa bao giờ gặp nhưng tự tối ưu rồi lỗi thì bản thân gặp vài lần nhưng fix được nhờ vào trước khi thực hiên mình có sao lưu.

Mình thích dùng Reg Organizer, Norton Utilities hơn và đang dùng cả 2 cho 2 laptop

Bạn còn key cua Norton Utilities không ? Cho mình active 1 slot với .

ansos123

Rìu Bạc
mình ko dùng 2 phần mềm bạn kể trên. Mình chỉ dùng Revo Uninstaller Pro nên mỗi khi remove phần mềm là xóa sạch cả registry lẫn AppData. Trình duyệt web thi thoảng vào Delete sạch mọi thứ còn Windows thì dùng Disk cleanup thôi.

Anonymous Gamer

Búa Gỗ Đôi
4 năm nay chẳng xài thằng nào dọn rác cả, window 10 vẫn chạy ầm ầm :)))) window 10 giờ không như XP thời xưa dùng 1 tí là rác, thêm ổ SSD bây giờ nhanh mượt nữa, nên dọn rác là chẳng cần thiết