PM Hệ thống - CCleaner Professional (cập nhật) - Phần mềm dọn dẹp, tăng tốc máy tính! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

PM Hệ thống CCleaner Professional (cập nhật) - Phần mềm dọn dẹp, tăng tốc máy tính!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
CCleaner là công cụ hàng đầu để dọn dẹp máy tính của bạn. CCleaner không chỉ bảo vệ quyền riêng tư mà còn giúp máy tính chạy nhanh hơn, bảo mật hơn. Đây là phiên bản CCleaner Professional, gọi tắt CCleaner Pro, với nhiều tính năng vượt trội.

CCleaner Professional không chỉ giúp máy tính chạy nhanh hơn mà còn bảo vệ thông tin cá nhân của người dùng. CCleaner Pro giám sát máy tính trong thời gian thực. Nếu bạn là người bận rộn, hãy hẹn giờ dọn dẹp máy tính bằng CCleaner. Phần mềm hỗ trợ cập nhật tự động và hỗ trợ người dùng 24/7.

Được tin tưởng bởi hàng triệu người dùng toàn cầu, CCleaner được coi là công cụ tối ưu hóa PC tốt nhất. Dễ sử dụng, dọn dẹp máy tính bằng 1 cú nhấp chuột, CCleaner Pro là công cụ phù hợp với mọi người dùng.

Tính năng nổi bật của CCleaner

Tăng tốc máy tính
Nếu máy tính của bạn chạy chậm nghĩa là máy đã cũ và chứa nhiều file rác, các thiết lập chiếm quá nhiều bộ nhớ khiến máy chạy ì ạch, kêu to và dễ bị nóng. CCleaner giúp dọn dẹp file rác và giúp máy tính chạy nhanh như mới.

Duyệt web an toàn
Các công cụ quảng cáo và theo dõi trên website sẽ lưu lại hoạt động của bạn trong cookie và dữ liệu này luôn nằm trong máy tính. CCleaner giúp xóa lịch sử duyệt web và cookie để bảo mật thông tin người dùng, giúp máy tính nói chung và trình duyệt nói riêng chạy mượt hơn trước.

Hạn chế lỗi và treo máy
Qua thời gian, registry sẽ đầy lên, chứa nhiều lỗi và các thiết lập hỏng gây nên tình trạng treo máy. Công cụ dọn dẹp registry trong CCleaner giúp loại bỏ tình trạng này, khiến máy chạy ổn định hơn.

Khởi động nhanh hơn
Nhiều chương trình âm thầm chạy ngầm trên máy tính khi bạn khởi động máy. CCleaner giúp bạn vô hiệu hóa các chương trình chạy nền này để khởi động PC nhanh.

Download CCleaner Professional 5.50 Full

Hướng dẫn phun thuốc cho phần mềm:

Mã:
1) Cài đặt phiên bản phần mềm
2) Thêm dòng sau vào file hosts (C:\Windows\System32\drivers\etc):
127.0.0.1 license.piriform.com
3) Chạy -censor- tạo một key nhập vào phần mềm để đăng ký
4) Hoàn thành!

Bổ sung (Cảm ơn thành viên likeifyoulike) đã chia sẻ key đối với phần mềm này cho các thành viên!

Toi co 2 file chiet xuat key la Branding.dll va ccleaner.dat ban quyen update online. Ban nao co nhu cau thi Inbox cho toi tai "Hom thu cua Vn-zoom.org". Luu y la toi se khong share key Public.

Nếu link die phiền các bạn thông báo cho mình trong topic này.

Sửa lần cuối:

W H I T E

Junior Moderator
Thành viên BQT
Tải về máy báo có virut nên xóa file rồi nha bác mod

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Tải về máy báo có virut nên xóa file rồi nha bác mod

Như mình đã nói, virus có 2 mặt: Mặt lợi và hại. Mặt hại thì ai cũng biết, còn mặt lợi thì những người bẻ khóa phần mềm sẽ sử dụng những đoạn mã có lợi trong virus để bẻ khóa phần mềm, phục vụ cho người dùng sử dụng miễn phí. Điều này sẽ dẫn tới việc các phần mềm diệt virus phát hiện cho vào blacklist. Vậy nên bạn có thể sử dụng nó nếu bạn muốn, và bạn cần, mình cũng đã sử dụng và test thử nó, cũng như sử dụng hàng trăm phần mềm khác có "thuốc". Khi sử dụng -censor-, thuốc thì chúng ta nên chấp nhận 2 mặt của 1 vấn đề. Có chăng chúng ta dùng thuốc, -censor- từ nguồn nào mà thôi!
Chúc bạn vui và bình an!
======
Link #1 die hết rồi

Bạn tải link mega.co.nz ở #2 của mình nhé ;)

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Như mình đã nói, virus có 2 mặt: Mặt lợi và hại. Mặt hại thì ai cũng biết, còn mặt lợi thì những người bẻ khóa phần mềm sẽ sử dụng những đoạn mã có lợi trong virus để bẻ khóa phần mềm, phục vụ cho người dùng sử dụng miễn phí. Điều này sẽ dẫn tới việc các phần mềm diệt virus phát hiện cho vào blacklist. Vậy nên bạn có thể sử dụng nó nếu bạn muốn, và bạn cần, mình cũng đã sử dụng và test thử nó, cũng như sử dụng hàng trăm phần mềm khác có "thuốc". Khi sử dụng -censor-, thuốc thì chúng ta nên chấp nhận 2 mặt của 1 vấn đề. Có chăng chúng ta dùng thuốc, -censor- từ nguồn nào mà thôi!
Chúc bạn vui và bình an!
======

Bạn tải link mega.co.nz ở #2 của mình nhé ;)
Không biết bạn kiếm đâu ra bản cài đặt nặng thế không biết, đang tải về test
Testing....

Đã test.
Cái này bạn chia sẻ phiên bản Pro thôi là đủ rồi kèm genkey luôn đỡ phải phiền báo virus như trường hợp trên.
Với lại cái này có key Online nữa mà, post link trang chủ kèm cái key nữa là ổn hơn.
Bạn post bài đi, mình chả muốn post bài, bài có khi sẽ bị gộp vào trong comment như thế này.

MrChef

No longer available on earth
Link ở #1 die là vì đã có link ở #2 nó update phiên bản mới hơn nên không cần nữa.
Còn phần mềm mà có thể update liên tục được thì chẳng cần một topic nào mới cả.
Chả là bạn đang quan tâm ai là người có quyền đối với topic đó. Tôi thì quan tâm mọi người xài nó ổn không thôi. Có nhiều bài đăng của tôi cũng đã bị gộp và tôi thấy chuyện đó bình thường, trước là chia sẻ thì cuối cùng cũng là chia sẻ cả thôi. {biggrin}

likeifyoulike

Rìu Vàng
Toi co 2 file chiet xuat key la Branding.dll va ccleaner.dat ban quyen update online. Ban nao co nhu cau thi Inbox cho toi tai "Hom thu cua Vn-zoom.org". Luu y la toi se khong share key Public.

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Không biết bạn kiếm đâu ra bản cài đặt nặng thế không biết, đang tải về test
Testing....

Đã test.
Cái này bạn chia sẻ phiên bản Pro thôi là đủ rồi kèm genkey luôn đỡ phải phiền báo virus như trường hợp trên.
Với lại cái này có key Online nữa mà, post link trang chủ kèm cái key nữa là ổn hơn.
Bạn post bài đi, mình chả muốn post bài, bài có khi sẽ bị gộp vào trong comment như thế này.

Phiên bản PRO mà bạn! Mình muốn post cùng với key luôn ở bên trong cho nó tiện lợi. Sợ có key này hỏng, key kia được nên post như thế cho tiện. Thời gian tới mình sẽ viết cái nội quy của box phần mềm, nhưng giờ để tránh post nhiều topic cùng 1 phần mềm, làm cho box bị loãng, khó theo dõi, khó tìm kiếm, nên trước khi post CCleaner, mình đã dùng chức năng tìm kiếm của diễn đàn, thì thấy có bài viết này đã được post từ trước, nên mình post CCleaner gộp chung luôn vào đây để mọi người dễ theo dõi. Còn phần mềm nào mà trong diễn đàn chưa có, và bạn là người post đầu tiên, thì đương nhiên topic đó sẽ không bao giờ bị gộp, nếu có bị gộp, thì topic nào post sau thì bị gộp vào post trước. Vậy thôi bạn :D
======
Link ở #1 die là vì đã có link ở #2 nó update phiên bản mới hơn nên không cần nữa.
Còn phần mềm mà có thể update liên tục được thì chẳng cần một topic nào mới cả.
Chả là bạn đang quan tâm ai là người có quyền đối với topic đó. Tôi thì quan tâm mọi người xài nó ổn không thôi. Có nhiều bài đăng của tôi cũng đã bị gộp và tôi thấy chuyện đó bình thường, trước là chia sẻ thì cuối cùng cũng là chia sẻ cả thôi. {biggrin}

Thực ra mình thấy nhiều người có khi thích dùng bản cũ, vì một lý do nào đó như chạy ổn định hơn, không bị lỗi, và họ "quen" sử dụng rồi, nên họ dùng bản cũ, vả lại cũng lười cập nhật phiên bản mới. Đối với những phần mềm kiểu như CCleaner thì việc cập nhật liên tục cũng không cần thiết, còn những phần mềm như diệt virus thì phải cập nhật thường xuyên là điều đương nhiên.
Vậy nên khi post bài lên diễn đàn, bạn nên tải nó về và lưu trữ ở mục riêng trong máy tính, sau này nếu link die mình fix lại được nhanh chóng, và đúng cái file mình đã post lên diễn đàn, chứ không phải trước khi link die thì một file, sau khi link die thì lấy file ở nguồn khác thế vào, điều đó tạo ra sự không đồng nhất trước sau :D
=============
Cảm ơn bạn đã chia sẻ cho mọi người! Mình sẽ đặt comment của bạn vào trong bài viết của mình để mọi người dễ dàng theo dõi hơn ;)

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Phiên bản PRO mà bạn! Mình muốn post cùng với key luôn ở bên trong cho nó tiện lợi. Sợ có key này hỏng, key kia được nên post như thế cho tiện. Thời gian tới mình sẽ viết cái nội quy của box phần mềm, nhưng giờ để tránh post nhiều topic cùng 1 phần mềm, làm cho box bị loãng, khó theo dõi, khó tìm kiếm, nên trước khi post CCleaner, mình đã dùng chức năng tìm kiếm của diễn đàn, thì thấy có bài viết này đã được post từ trước, nên mình post CCleaner gộp chung luôn vào đây để mọi người dễ theo dõi. Còn phần mềm nào mà trong diễn đàn chưa có, và bạn là người post đầu tiên, thì đương nhiên topic đó sẽ không bao giờ bị gộp, nếu có bị gộp, thì topic nào post sau thì bị gộp vào post trước. Vậy thôi bạn :D
======

Thực ra mình thấy nhiều người có khi thích dùng bản cũ, vì một lý do nào đó như chạy ổn định hơn, không bị lỗi, và họ "quen" sử dụng rồi, nên họ dùng bản cũ, vả lại cũng lười cập nhật phiên bản mới. Đối với những phần mềm kiểu như CCleaner thì việc cập nhật liên tục cũng không cần thiết, còn những phần mềm như diệt virus thì phải cập nhật thường xuyên là điều đương nhiên.
Vậy nên khi post bài lên diễn đàn, bạn nên tải nó về và lưu trữ ở mục riêng trong máy tính, sau này nếu link die mình fix lại được nhanh chóng, và đúng cái file mình đã post lên diễn đàn, chứ không phải trước khi link die thì một file, sau khi link die thì lấy file ở nguồn khác thế vào, điều đó tạo ra sự không đồng nhất trước sau :D
=============

Cảm ơn bạn đã chia sẻ cho mọi người! Mình sẽ đặt comment của bạn vào trong bài viết của mình để mọi người dễ dàng theo dõi hơn ;)
1. Không biết bạn tải về đã kiểm tra chưa?
+ Thứ nhất link bạn đưa gồm 3 bản ccsetup550_be.exe ccsetup550_pro.exe và ccsetup550_te.exe, 3 bản này nhìn thì khác biệt, nhưng khi dùng key nó đều về bản Pro, bạn nên up 1 trong 3 cái này và kèm theo key, cái key gen trong link độc hại hay không mình không chắc, nhưng đã là key gen thì bạn gen ra vài key cho ae sử dụng cho an tâm. Nếu bạn có tâm thì bạn chỉ cần up 1 bản kèm key ghi ra trong file txt.
+ Key online hiện tại nó vẫn còn sống đó, sống hơn vài năm rồi, có key thì chia sẻ dùng vẫn ổn hơn, cái key này nó giống như 2 file bạn kia cmt ở trên. Hiện tại có 2 key online còn dùng được, trước là 3 key, nhưng key ở #1 mới die đây.
2. Về việc gộp bài mình chả quan tâm nữa, mình có dự định post bài mà post kiểu này mình chả thích, ai làm gì thì làm, mình không muốn post nữa nên cũng không quan tâm làm gì cho mệt. Đăng bài bên góp ý kia hình như cũng vô tác dụng. Tuy là phải theo qui định mới không như diễn đàn cũ nhưng cái gì quá cũng không được. Thế thôi.

==>> Về cái CCleaner mình chỉ nói thế thôi, còn làm gì thì tùy bạn, tất cả đều muốn tốt cho người dùng.

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
1. Không biết bạn tải về đã kiểm tra chưa?
+ Thứ nhất link bạn đưa gồm 3 bản ccsetup550_be.exe ccsetup550_pro.exe và ccsetup550_te.exe, 3 bản này nhìn thì khác biệt, nhưng khi dùng key nó đều về bản Pro, bạn nên up 1 trong 3 cái này và kèm theo key, cái key gen trong link độc hại hay không mình không chắc, nhưng đã là key gen thì bạn gen ra vài key cho ae sử dụng cho an tâm. Nếu bạn có tâm thì bạn chỉ cần up 1 bản kèm key ghi ra trong file txt.
+ Key online hiện tại nó vẫn còn sống đó, sống hơn vài năm rồi, có key thì chia sẻ dùng vẫn ổn hơn, cái key này nó giống như 2 file bạn kia cmt ở trên. Hiện tại có 2 key online còn dùng được, trước là 3 key, nhưng key ở #1 mới die đây.
2. Về việc gộp bài mình chả quan tâm nữa, mình có dự định post bài mà post kiểu này mình chả thích, ai làm gì thì làm, mình không muốn post nữa nên cũng không quan tâm làm gì cho mệt. Đăng bài bên góp ý kia hình như cũng vô tác dụng. Tuy là phải theo qui định mới không như diễn đàn cũ nhưng cái gì quá cũng không được. Thế thôi.

==>> Về cái CCleaner mình chỉ nói thế thôi, còn làm gì thì tùy bạn, tất cả đều muốn tốt cho người dùng.

Mình đã cài vào máy và đang dùng đây bạn! Những phần mềm mình post lên mình đều phải kiểm tra, chạy thử trước khi post cho mọi người dùng. Chính ra thường có file key rồi nên mình cũng không generate ra trực tiếp, nhưng ý của bạn cũng rất tốt. Mình sẽ khắc phục trong những bài viết sau, để cho mọi người an tâm hơn khi không phải chứng kiến cảnh báo từ Antivirus nữa. Đây là key thì còn đỡ, chứ mà file patch hay cr@ck thì bắt buộc phải sử dụng và chạy nó thôi. Đó là mặt "úp" của hai mặt một vấn đề khi sử dụng thuốc.
Chứ còn việc gộp bài thì có thể mình đề xuất Admin là tất cả những bài viết đến phần mềm sẽ cho thành #1, #2..., ở trên cùng để mọi người dễ theo dõi, sau đó mới đến các comment. Tuy nhiên cái này còn phải hỏi ý kiến của các thành viên trong BQT như thế nào, và tình hình thực tế có gây bất cập cho các thành viên không, từ đó sẽ có cách gỡ. Chứ điều quan trọng nhất, vẫn phải là hài hòa mọi thứ, trên dưới trước sau, đông tây y kết hợp, chứ không thể có điều gì "quá đáng" ở đây! :D
Cảm ơn vì góp ý của bạn! Tất cả đều hướng tới cộng đồng!

Hamano Kaito

Moderator
Theo mình gộp bài như sau:
1/ Các bài cũ và mới ko nên gộp chung lại với nhau
2/ Các bài mới và mới thì nên gộp lại chung với nhau, để tránh tình trạng 2 bài trùng nhau
Kiểu như là người thứ nhất đăng, rồi lại người thứ 2 đăng | vậy là có 2 bài trùng sẽ gây lãn phí tài nguyên.
Nếu mà làm theo 1 thì ko nên cho lắm. Mà trước khi đăng bài nên share coi có bài mình muốn đăng trong đây ko. Sau đó đăng sẽ tránh trùng với người khác đã đăng rồi.
Còn cái soft Ccleaner này ko cần phải đăng link cài lẫn fix chung.
Tách ra làm 2 | 1 là link tải từ trang chủ luôn, 2 là fix link riêng <= nếu fix die thì cập nhật lại.
Sau này có update thì chỉ cần ghi change logs rồi update link down soft là ok! <= Làm vậy sẽ giúp các bạn theo dõi dễ dàng hơn

P/s: Đối với các soft bảo mật hệ thống, mình khuyên các bạn nên xài bản mới nhất. Khi xài bản thấp thì sẽ gây tình trạng lỗi đến các soft khác đấy.

nick 11K

Rìu Sắt
Bác nói rõ hơn được không ạ, tải bản nào về, rồi sử dụng key như thế nào ạ
Tôi ko dùng CCleaner lâu lâu chạy cái portable lên dòm 1 cái rồi thì cũng đóng lại .
Còn file thì tôi nói rõ rồi cài bản mới nhất rồi copy vào thư mục cài đặt , or update từ bản cũ lên bản mới rồi dùng thuốc

W H I T E

Junior Moderator
Thành viên BQT
Tôi ko dùng CCleaner lâu lâu chạy cái portable lên dòm 1 cái rồi thì cũng đóng lại .
Còn file thì tôi nói rõ rồi cài bản mới nhất rồi copy vào thư mục cài đặt , or update từ bản cũ lên bản mới rồi dùng thuốc
Tải từ Trang chủ về thì mình tải bản Free hay Pro bác nhỉ

Coriolano

Rìu Sắt Đôi
Mình không nhớ dùng từ đời nào, chỉ dùng 1 key van der Linden gì đó, rồi khi có bản update, thì vào trang chủ của cc tải bản cài Pro về cài đè lên là được mà nhở, để thử lại xem nào

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.