Hỏi/ Thắc mắc - Cấu hình máy như thế này có chạy nổi AutoCAD 2013? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cấu hình máy như thế này có chạy nổi AutoCAD 2013?

THANHTUANVT

Gà con
dùng tốt nhé bạn
máy bộ này muốn nâng cấp thêm RAM thì phải xem thông số cho kỹ nha bạn, nâng cấp dễ bị xung đột lắm. Tìm được cây RAM dúng như trong máy thì tốt. Lúc trước cơ quan mình mua 3 máy bộ của Dell, yêu cầu cửa hàng nâng cấp RAM thêm thì cả 3 máy đều bị tình trạng treo máy khi dung lượng ram sử dụng cao

VoDanhPhD

Rìu Chiến
Mấy cái phần mềm đồ họa thì Cấu hình càng cao thì hiệu năng làm việc mới tốt !
Cấu hình trên thì vẫn đủ dùng những tác vụ bình thường - Còn nếu đòi hỏi cao hơn Plug-ins, chạy song song phần mềm khác, render .... các kiểu mượt mà thì nâng cấp thêm là điều cần thiết !!

tinhdauphoiphai

Búa Gỗ
Cpu thì dư rồi không biết bác có vga rời không, với lên 8gb ram đủ ok, mà autocad bản 2015 mk thấy ok nhất bạn không năng như mấy bản sau mà có mấy chức năng annotation scale trình bày bản vẽ trên layout tiện{big_smile}{byebye}

dragonking91

Rìu Chiến
Nhiều bác tư vấn lạ đời ghê. Bữa sau vào voz hay bên nào chuyên phần cứng hỏi hay hơn.
Bác chủ dùng máy bộ HP i3 9100 4c 4t 3.6GHz, ram 4GB. với cấu hình này chạy AutoCAD 2D tốt. Khuyên gắn SSD và nâng ram 4GB.

SUNgo35

Búa Gỗ
Cad 2019 vẫn ngon lành nha bác, nhưng mượt nhất thì 2015 là được rồi. Ram bác nâng lên 8 và lắp cái ssd chạy cho sướng