Chia sẻ - Cảnh báo về Otool - Tool tải, cài đặt từ china | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Cảnh báo về Otool - Tool tải, cài đặt từ china

phungthihalinh

Rìu Vàng Đôi
Trước đây m có xài thấy khá ổn nên hôm nay mua máy mới cài lại thì m có lên trang chủ để tải bản mới nhất về xài

Lúc đó m chưa cài diệt virus gì cả và cài đặt bình thường
Lúc sau sau vài lần khởi động lại máy để update driver thì m có cài kis và thật bất ngờ nay nó đã đc tích hợp sẵn virus chôm chỉa tài khoản ngân hàng

Nếu window defender m ko tin thì kis m tin tưởng
Bao nhiêu năm chưa làm m thất vọng bao giờ

M viết bài này xin cnhr báo ae đã đang và có ý định xài

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
m vừa quét xong thì ko thấy gì
ko biết là họ có cố ý hay ko
Lắm lúc nó auto update ( lúc này hãy cẩn trọng ) .
Còn như Sau khi run file mà AV no lặng thinh tức là ổn định . Build 11 vừa rồi có gì đó ko ổn nên chỉ sau 1 ngày là có build 12
====================
WD của MS cũng ko tệ lắm đâu nó cũng trong top ten

Sửa lần cuối:

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Hình như phần mềm này có chia sẽ trong diễn đàn, nguy hiểm thật
Mấy cái tool tải off này khi mình mở toàn phải tắt AV hết ko là nó nhai ko chừa cái nào luôn bác, cũng hên đó giờ toàn dùng bop chứ ko chơi thẻ bác ạ 🤣🤣🤣🤣🤣

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mấy cái tool tải off này khi mình mở toàn phải tắt AV hết ko là nó nhai ko chừa cái nào luôn bác, cũng hên đó giờ toàn dùng bop chứ ko chơi thẻ bác ạ 🤣🤣🤣🤣🤣
Nếu xài thè thì sợ phần mềm, tool độc hại nó khai thác còn sử dụng bop (tiền mặt) coi chừng tool Covid 19. Vậy bạn sợ loại nào. Hihihi, giờ này cuộc sống hiểm nguy tứ bề, chỉ có người tứ cố vô thân là không sợ hiểm nguy.
Sự thật bây giờ cái gì của ông China là không thể tin được mà nhất là những gì ông mời cho không ở trong lĩnh vực công nghệ này. Chúng ta cứ cẩn thận là hơn.
Cảm ơn chủ bài đã thông báo.

MRNO11

Búa Đá
Thanks thớt, dù đã biết là chả có gì miễn phí nhưng cũng buộc phải dùng vì cái ví nó ko cho phép

caniquyvnz

Rìu Bạc
Bạn tải thử cái file này về xem KIS nó có diệt ko
No quote
mình thì bấm dô để tải thử coi e kis 2020 có hoạt động không? nhưng nó cứ load load sau khi check dô ô>> tui không phải là người máy {cool}. khoản 5-6 phút gì đó, thôi tắt luôn vì đả bấm qua server 1 hay 2 củng quay quay{ah}

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Nếu xài thè thì sợ phần mềm, tool độc hại nó khai thác còn sử dụng bop (tiền mặt) coi chừng tool Covid 19. Vậy bạn sợ loại nào. Hihihi, giờ này cuộc sống hiểm nguy tứ bề, chỉ có người tứ cố vô thân là không sợ hiểm nguy.
Sự thật bây giờ cái gì của ông China là không thể tin được mà nhất là những gì ông mời cho không ở trong lĩnh vực công nghệ này. Chúng ta cứ cẩn thận là hơn.
Cảm ơn chủ bài đã thông báo.
Tải off e toàn dùng CMD tạo file tải online, thỉnh thoảng cũng dùng cái tool C2R hoặc tool pluss v.8.1 này nhưng trức khi dùng phải tắt AV đó bác. E á bác e đó giờ chỉ dùng thẻ visa khi đi thái và hàn chơi thôi, khi về vn là e cho nó đi bụi đời ngay bác ạ, e cứ mà bỏ bóp cho chắc, cần dùng cũng nhanh có ngay ko phải rút :p:p:p:p

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
@@sec0 | Ko phải cứ nằm trong top là bắt được hầu hết mã độc đâu bác ! Mà trang test đó ko đáng tin, xài thực tế mới đáng tin được
Mấy tools của china giờ nguy hiểm lắm
WD thì ko thể nói là 100% tốt nhưng MS giờ này cũng đầu tư mạnh về bảo mật , do đó trong máy + thêm cái zemana thì có thể yên tâm hơn . Hiện nay zemana nó chặn file thực thi rất gắt

Hamano Kaito

Moderator
WD thì ko thể nói là 100% tốt nhưng MS giờ này cũng đầu tư mạnh về bảo mật , do đó trong máy + thêm cái zemana thì có thể yên tâm hơn . Hiện nay zemana nó chặn file thực thi rất gắt

Zemana dạo này ko thấy lên build mới gì hết. Cứ im ỉm hoài...Zemana mình xài ko được, nó bị xung đột với add-on
Mình xài anti ai cũng biết + với OSArmor UI này ! Khá là chắn chắn
Thêm adguard với dns mã hóa. Coi như là toàn diện lun, hihihi !