Chia sẻ - Cảnh báo về Otool - Tool tải, cài đặt từ china | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Cảnh báo về Otool - Tool tải, cài đặt từ china

GloryVNz

Rìu Sắt Đôi
Kaspersky rất nặng ký trong giới AV, Bitdefender cũng vậy. Tuy nhiên, phong cách xử lý virus mỗi phần mềm 1 khác, ai muốn đơn giản, "ăn liền", không phải đưa ra nhiều quyết định thì Bitdefender.

Nếu trong máy không cài AV mà vẫn muốn quét bằng engine của Kaspersky thì upload file nghi ngờ đó lên cloud của Kaspersky để kiểm tra, đợi 1 chút nhận kết quả:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Diễn đàn đang có topic này, nó có liên quan đến tools mà bạn chủ topic nói hay không vậy?

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
công ty mình từng dùng qua ahnlab antivirus và mình nói thẳng luôn là nó cùi không thể tưởng. -_- nên mình chẳng tin cái TOP antivirus
Ahnlab là 1 phần mềm diệt virus nổi tiếng của Hàn Quốc, được nước họ tin dùng, mình dùng thử 1 thời gian thấy cũng ổn, mà nói cùi là sao mình chưa hiểu rõ lắm, bạn dùng phiên bản nào?

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Diễn đàn đang có topic này, nó có liên quan đến tools mà bạn chủ topic nói hay không vậy?

Cháu thỉnh thoảng cũng dùng cái tool này, ko thì cài online bằng CMD luôn nè bác:)

mrdaohai

Búa Gỗ
Ahnlab là 1 phần mềm diệt virus nổi tiếng của Hàn Quốc, được nước họ tin dùng, mình dùng thử 1 thời gian thấy cũng ổn, mà nói cùi là sao mình chưa hiểu rõ lắm, bạn dùng phiên bản nào?
Mình dùng Ahnlab V3 cho windows server . Công ty mình từng làm cũng là HQ.
+ server bị dính mã độc đào coin -> không bắt được, CPU 100% . cài thử norton, SEP ... bắt tốt nhưng ahnlab V3 này không bắt được.
+ Engineer của Ahnlab xin phép remote lấy mẫu virus để cập nhật DB .
nói chung theo cảm nhận Ahnlab này còn thua bản antivirus free của Kaspersky hay AVG. Việc 1 mã độc không mới nhưng phần mềm bảo mật bỏ tiền ra chạy không tốt bằng phần mềm miễn phí thì mình thấy không ổn.

hoabomby

Gà con
@@sec0 | Ko phải cứ nằm trong top là bắt được hầu hết mã độc đâu bác ! Mà trang test đó ko đáng tin, xài thực tế mới đáng tin được
Mấy tools của china giờ nguy hiểm lắm

avast, aviva và mc afree đã từng thử hết, từng bị dính virus phải xóa hết cài lại máy
sau dùng norton symantec endpoint protection chưa bị thất vọng lần nào
free ko khó xài như kas, bit

hoabomby

Gà con
WD thì ko thể nói là 100% tốt nhưng MS giờ này cũng đầu tư mạnh về bảo mật , do đó trong máy + thêm cái zemana thì có thể yên tâm hơn . Hiện nay zemana nó chặn file thực thi rất gắt

WD chắc chắn sẽ bị 1 lỗi là win + office đã Cr@ck sau 1 thời gian dùng là báo lỗi ngay
Chắc WD sẽ quét máy người dùng, gỡ wd thì ko bao giờ phải Cr@ck lại

Chẳng thế mà Microsoft sau này đã cấm ko xóa được WD

mrJaden

Rìu Bạc

k bác nào reply cái này nhỉ? Mình quét trên kaspersky online thì báo thế này, bản 7.01 khád chủ thớt

Attachments

75.7 KB · Lượt xem: 12

hoabomby

Gà con
Mình lại thấy ESET hơn. Mình từng xài KIS, quét khoognt hấy gì. Dùng ESET quét thấy và diệt luôn. ESET nhẹ, phát hiện và diệt nhanh lắm bạn.
Eset đợt trước có key dùng ổn, sau lỗi key nhiều, cứ phải đổi key lại nên ko xài nữa
IT support nào ngồi ở máy hoặc làm full time thì có thời gian chỉnh chứ lâu lâu ghé cứ cài norton symantec endpoint protection, quét virus tốt, nhẹ máy

taihdhpu2

Rìu Vàng
Eset đợt trước có key dùng ổn, sau lỗi key nhiều, cứ phải đổi key lại nên ko xài nữa
IT support nào ngồi ở máy hoặc làm full time thì có thời gian chỉnh chứ lâu lâu ghé cứ cài norton symantec endpoint protection, quét virus tốt, nhẹ máy
Symantec nhẹ và nhạy vậy hả bạn? Cái này hình như free nhỉ

khoighost

Búa Đá Đôi
Bản 8.1 tác giả xác nhận là bị Kaspersky nhầm lẫn. Tôi từng chát với tác giả để phản ánh vấn đề này. Lý do hay bị AV phát hiện sai là có virus do phần mềm không được sign add Certificate. Từ bản 8.2.xx là hết bị Kaspersky báo. Phần mềm này mã nguồn mở, có cả source trên github!

mrJaden

Rìu Bạc
Bản 8.1 tác giả xác nhận là bị Kaspersky nhầm lẫn. Tôi từng chát với tác giả để phản ánh vấn đề này. Lý do hay bị AV phát hiện sai là có virus do phần mềm không được sign add Certificate. Từ bản 8.2.xx là hết bị Kaspersky báo. Phần mềm này mã nguồn mở, có cả source trên github!
cho mình xin link chính chủ của tác giả vs bạn, OTool ấy !?