Chia sẻ - Cảnh báo hình thức khi mua qua shopee gửi qua lazada để lừa đảo | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Cảnh báo hình thức khi mua qua shopee gửi qua lazada để lừa đảo

fantasy88

Búa Gỗ Đôi
Cái này do người mua thiếu hiểu biết thui bác ơi. mình mua hàng trên shopee với lazada mãi chả bao h bị lừa. không phải mình chưa gặp hình thức này mà thực sự bạn hiểu cách các sàn vận hành thì không cách nào bị lừa đc ý. Nói thật mấy cái này bị lừa thì quá trẻ con luôn

alleluia

Búa Gỗ Đôi
Cái này do người mua thiếu hiểu biết thui bác ơi. mình mua hàng trên shopee với lazada mãi chả bao h bị lừa. không phải mình chưa gặp hình thức này mà thực sự bạn hiểu cách các sàn vận hành thì không cách nào bị lừa đc ý. Nói thật mấy cái này bị lừa thì quá trẻ con luôn
cái vấn đề là nếu như bạn đang bận hoặc nhờ người nhà nhận hàng giùm thì sẽ dính thôi :)

giamgia88

Gà con
Nói chung là mọi người nên chú ý mã đơn trên món hàng xem có trùng với trên App không, và cũng nên thanh toán qua Airpay luôn vì các hình thức này chỉ lừa đc qua ShipCod. Đặc biệt sau các đợt sale lớn thì lượng hàng hóa cực kì nhiều dẫn đến các đơn hàng lừa đảo cũng sẽ nhiều hơn. Mọi người cũng nên dặn người nhà khi nhận hộ nếu đơn hàng nào cần thanh toán tiền thì hãy gọi điện để xác minh

quadensatgai

Rìu Sắt
Giờ cứ như này: đặt hàng cái là thanh toán luôn, quay video mở hàng. Lúc nhận hàng không phải trả tiền nên không sợ tráo đổi gì đơn hết, cứ quay video lại tí là an toàn. Shop gửi hàng đểu thì back hàng lại.

dongson08

Búa Gỗ
mới vừa bị xong, nhưng là mua trên facebook. Đặt mua 1 cái áo mẫu ok nhưng khi gửi về mở ra 1 cái áo chẳng giống ai. giờ cũng chẳng làm gì được vì địa chỉ lấy hàng không rõ ràng.
Mua qua facebook thì lấy ai bảo vệ mình, nên mua qua sàn TMĐT