Cảnh báo - Cơn bão Molave đang tấn công Miền Trung của Việt Nam ngày 27-28.10.2020 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Cảnh báo - Cơn bão Molave đang tấn công Miền Trung của Việt Nam ngày 27-28.10.2020

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Năm con chuột bé tí mà lại không ngờ gặp nhiều thảm hoạ lớn quá.
Cháu nghe các bật trưởng bối bảo ít có năm Tí nào mà yên ổn.
Cháu lại nhìn nhận theo nhà Phật 1 chút, nhìn theo phán đoán cá nhân 1 chút thì nước ta đang là nơi được bảo vệ quá tốt, dù vậy kiếp nạn vẫn là không tránh khỏi, 81 kiếp nạn thì phải lãnh đủ chứ không sót cái nào. {burn_joss_stick}

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi cũng thường nghe mấy nhà sư (trong phim kiếm hiệp) nói "Đã là phước thì không phải là họa, đã là họa thì không thể tránh khỏi". Nghĩ vui 1 tí, phải chi có ai đó là người VN có tài như Tôn Ngộ Không, họ cầm cái hình chữ S xoay ngược lại 1 tí, khi bảo đi qua thì dời lại thì lúc đó có họa vẫn tránh khỏi được ha Bác ha, hihihi., ngồi trú bảo tào lao 1 tí cho đỡ sợ ấy mà.

dungltcd

Lạt Ma
Cập nhật: cơn bão Molave vẫn còn ảnh hưởng rất nặng đến Miền Trung + Tây Nguyên. Nó vẫn đang gây thiệt hại trực tiếp cho Phú Yên, Bình Định, Quảng Ngãi, Quảng Nam & Đà Nẵng
Tình hình mưa bão chỗ bác thế nào rồi bác @baogia2010 ?
Thời tiết như này bác cứ ngồi ở nhà lên vnz chém gió cho khỏe nhé ! :D

Năm con chuột bé tí mà lại không ngờ gặp nhiều thảm hoạ lớn quá.

Cháu thấy bảo năm Tý lại là đầu Canh là bắt đầu cho một chu kỳ mới 60 năm (lục thập hoa giáp).
Từ đầu năm đến giờ nào covid, nào bão lũ, chiến tranh thương mại...mọi thứ cứ lộn tùng phèo hết cả . {lay}

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Tình hình mưa bão chỗ bác thế nào rồi bác @baogia2010 ?
Thời tiết như này bác cứ ngồi ở nhà lên vnz chém gió cho khỏe nhé !

Cháu thấy bảo năm Tý lại là đầu Canh là bắt đầu cho một chu kỳ mới 60 năm (lục thập hoa giáp).
Từ đầu năm đến giờ nào covid, nào bão lũ, chiến tranh thương mại...mọi thứ cứ lộn tùng phèo hết cả .
Cứ yên tâm bác ạ, giày dép cũng có số rồi mà bác 😍😍😍😍

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cứ yên tâm bác ạ, giày dép cũng có số rồi mà bác 😍😍😍😍
cứ chí phải, con người đều có số định sẳn và nó ứng với những trường hợp bị thương vong trong bảo lũ (như bị cây ngã trúng vào người, chị bầu trên đường đến nhà bảo sanh bị nước cuốn).
Đúng là có số nhưng chỉ là một nửa thôi nhé, mọi thứ luôn vận động, nên mới có câu Đức năng thắng số !
Thời buổi nguyên tử thì con người có khả năng cải số đúng với câu Đức năng thắng số, nhưng Đức thì có mà ít còn quyền thì có nhiều nên cây trồng tự nhiên bật gốc, cổng chào bằng thép chắc chắn vẫn gãy đổ (tin mới nhất ở Quảng Ngãi gió mới vào đốn ngay 1 cổng chào = thép), rồi cưa cây đốn rừng là cửa, bàn ghế... nên lũ ống lũ quye1t cứ theo diệt ngay cái Đức năng trên. Kakaka nghĩ mà buồn cho kiểu Đức năng này, và tủi cho số phận không may mắn.

caniquyvnz

Rìu Bạc
Cháu nghe các bật trưởng bối bảo ít có năm Tí nào mà yên ổn.
Cháu lại nhìn nhận theo nhà Phật 1 chút, nhìn theo phán đoán cá nhân 1 chút thì nước ta đang là nơi được bảo vệ quá tốt, dù vậy kiếp nạn vẫn là không tránh khỏi, 81 kiếp nạn thì phải lãnh đủ chứ không sót cái nào.
vậy theo myphen thì chịna có được bảo vệ hay không?? lót ddddd... hóng

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
cứ chí phải, con người đều có số định sẳn và nó ứng với những trường hợp bị thương vong trong bảo lũ (như bị cây ngã trúng vào người, chị bầu trên đường đến nhà bảo sanh bị nước cuốn).

Thời buổi nguyên tử thì con người có khả năng cải số đúng với câu Đức năng thắng số, nhưng Đức thì có mà ít còn quyền thì có nhiều nên cây trồng tự nhiên bật gốc, cổng chào bằng thép chắc chắn vẫn gãy đổ (tin mới nhất ở Quảng Ngãi gió mới vào đốn ngay 1 cổng chào = thép), rồi cưa cây đốn rừng là cửa, bàn ghế... nên lũ ống lũ quye1t cứ theo diệt ngay cái Đức năng trên. Kakaka nghĩ mà buồn cho kiểu Đức năng này, và tủi cho số phận không may mắn.
Hi 50/50 bác nhỉ, hoạt động tích cực để tránh lũ bão quét..v.v. và mây mây...nhưng tới số vẫn chết. Còn nếu cứ ỷ vào số phận không tích cực hoạt động phòng ngừa để giảm thiểu tới mức có thể thương vong tổn thất..v.v.. cũng chết... nên cứ 50/50 cho đều ha bác {beauty}

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Hi 50/50 bác nhỉ, hoạt động tích cực để tránh lũ bão quét..v.v. và mây mây...nhưng tới số vẫn chết. Còn nếu cứ ỷ vào số phận không tích cực hoạt động phòng ngừa để giảm thiểu tới mức có thể thương vong tổn thất..v.v.. cũng chết... nên cứ 50/50 cho đều ha bác
Chúng ta muốn nói ở đây là con người có tài, có quyền nên làm những việc hữu ích, thiện tâm, chọn những việc gì làm được cho cộng đồng, cho nhân loại thì mới có thể cải số được; hiện có những người có quyền có thế muốn cải số mà cứ làm liều, làm càn, làm những việc hại người thì có bằng hại chính bản thân, cày zốp cho lắm cũng có hưởng gì đâu, điển hình như Gia Cát Lượng hiến kết, chỉ huy đánh trận bằng lửa kết hợp sức gió trên sông Xích Bích đó, làm cho Chu Du bị hộc máu ngất lịm, ông này bị giảm đi 10 tuổi thọ trên dương thế đó.

Sửa lần cuối:

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Chúng ta muốn nói ở đây là con người có tài, có quyền nên làm những việc hữu ích, thiện tâm, chọn những việc gì làm được cho cộng đồng, cho nhân loại thì mới có thể cải số được; hiện có những người có quyền có thế muốn cải số mà cứ làm liều, làm càn, làm những việc hại người thì có bằng hại chính bản thân, cày zốp cho lắm cũng có hưởng gì đâu, điển hình như Gia Cát Lượng hiến kết, chỉ huy đánh trận bằng lửa kết hợp sức gió trên sông Xích Bích đó, làm cho Chu Du bị hộc máu ngất lịm, ông này bị giảm đi 10 tuổi thọ trên dương thế đó.
Hi vâng bác, cứ làm đúng ko khều móc ko lừa hay hại ai, cứ làm những gì mình cảm thấy là đúng với mình là ok, đời mà bác, không thể tránh được thị phi và cũng chẳng thể vì họ mà chiều lòng hết tất cả được nên có câu mình không vì mình thì trời tru đất diệt đó thôi. Đến cả thánh còn sai nói chi người phàm mắt thịt như mình đúng ko bác kkk :)

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Hi vâng bác, cứ làm đúng ko khều móc ko lừa hay hại ai, cứ làm những gì mình cảm thấy là đúng với mình là ok, đời mà bác, không thể tránh được thị phi và cũng chẳng thể vì họ mà chiều lòng hết tất cả được nên có câu mình không vì mình thì trời tru đất diệt đó thôi. Đến cả thánh còn sai nói chi người phàm mắt thịt như mình đúng ko bác kkk
Ta cứ việc gì thích ta cứ làm, làm cho đúng lương tâm để thanh thản lúc ngủ say, không gặp ác mộng, hihihi, để ra gió không gặp bão là tốt rồi. (Ông Trương Tam Phong xoa đầu Trương Vô Kỵ và bảo: tốt, tốt lắm rồi, vậy là Thúy Sơn nó có thể ngậm cười rồi...) Đó là 1 điển hình trong cải số vì có Đức năng cao.

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Ta cứ việc gì thích ta cứ làm, làm cho đúng lương tâm để thanh thản lúc ngủ say, không gặp ác mộng, hihihi, để ra gió không gặp bão là tốt rồi. (Ông Trương Tam Phong xoa đầu Trương Vô Kỵ và bảo: tốt, tốt lắm rồi, vậy là Thúy Sơn nó có thể ngậm cười rồi...) Đó là 1 điển hình trong cải số vì có Đức năng cao.
Hjhj vâng bác như kiểu nhân định thắng thiên à bác :p