Hỏi/ Thắc mắc - Cần tư vấn nâng cấp card màn hình | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cần tư vấn nâng cấp card màn hình

hieuhoazx

Gà con
Chào ae vnz!
Em đang cần tư vấn nâng cấp card lên cao hơn để chơi game , sau một thời gian tích góp vay mượn thò e có tầm 6tr5. E thấy cửa hàng phong vũ gần nhà đang big sale con gigabyte gtx 1660 ti 2 quạt dạng trưng bày trôi bảo hành giá khá ổn. Cho e hỏi loại này nên mua k ạ hay mua 1660s mới.? Cảm ơn ae !
Cấu hình máy e như sau:
Cpu 9400f
Main asus rog strix B360
Ram Gskill 8x2 buss 2666
Sdd nve 256 gb
Card hiện đang xài là gtx 1060 3 gb palit.

hieuhoazx

Gà con
Vậy nên mua mới hã bác ? card e đang sử dụng hiện tại cũng dạng mua lại nhưng sử dụng được hơn 1 năm rồi k thấy lỗi gì. Em k rõ hiệu năng giữa 1660s và ti khác nhau có nhiều k còn lên hẳn 2060 thì lại cao quá mà nhu cầu tray gì đó lại k cần lắm.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Nó là thiết bị chính để bạn cày game mượt mà và theo nhu cầu nhưng bạn mua sản phẩm mà không có bảo hành thì hơi phiêu (vì mình cũng đâu nhiều kinh phí đâu) vậy nên mua hàng mới hay cũ gì thì tùy nhưng cũng cần có bảo chứng thì tốt hơn, nếu giá cả không chênh lệch nhau nhiều thì cứ cái mới tậu cho yên tâm (hàng đổi mới khi có lỗi trong vòng hơn 1 năm là tốt rồi). Mong bạn có thêm động lực để sắm cái mới về ngồi cày game trong những ngày mưa bảo này.

SexyELF

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
mua 1660 super.

vietcuber

Búa Gỗ Đôi
Chào ae vnz!
Em đang cần tư vấn nâng cấp card lên cao hơn để chơi game , sau một thời gian tích góp vay mượn thò e có tầm 6tr5. E thấy cửa hàng phong vũ gần nhà đang big sale con gigabyte gtx 1660 ti 2 quạt dạng trưng bày trôi bảo hành giá khá ổn. Cho e hỏi loại này nên mua k ạ hay mua 1660s mới.? Cảm ơn ae !
Cấu hình máy e như sau:
Cpu 9400f
Main asus rog strix B360
Ram Gskill 8x2 buss 2666
Sdd nve 256 gb
1660s nhé hợp bộ luôn :v

volocnguyen12

Búa Đá
thay vì phải mua con card giga 7 nổi 3 chìm kia thì mình sẽ cọn 1660 Ti của anh khựa là coloful, hãng này xài khá ok mà giá cũng vừa với số tiền bạn đang có luôn

dragonking91

Rìu Chiến
để tư vấn card mà k có model nguồn, kích thước case thì tư vấn làm gì hả các bác? Mua về dùng k được báo hại người ta.

Chào ae vnz!
Cấu hình máy e như sau:
Cpu 9400f
Main asus rog strix B360
Ram Gskill 8x2 buss 2666
Sdd nve 256 gb
Bác đang dùng nguồn và case model gì?

ansos123

Rìu Bạc
hix cái nguồn khá quan trọng mà bác ko up thông tin lên. Nếu nguồn tầm 500W trở lên (có chuẩn 80+ càng tốt) thì sắm 1660ti đc

kimtoan45

Búa Gỗ
Không nên mua hàng trôi bảo hành mà lại thêm ở PV, nên mua new cho chắc bạn ak, với mua ở cửa hàng lớn uy tín chớ PV dạo này nhiều phốt lắm