Hỏi/ Thắc mắc - Cần tắt bàn phím cảm ứng trên laptop? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cần tắt bàn phím cảm ứng trên laptop?

kietns

Gà con
Hi anh em!
Minh xài laptop HP 8460p, bàn phím + chuột cảm ứng trên laptop bị chạm nên khi không dùng chuột cũng tự động click làm mình rất khó chịu. Có anh em nào biết cách touchpad + trỏ chuột trên laptop không ạ?

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Thường thì có hai cách để tắt, tạm thời qua phiên làm việc hay tắt luôn. Tắt tạm thời thì bạn vào control Paner chọn để tắt tạm thời; nếu muốn tắt luôn thì gỡ dirver ra. Bạn trình bày thì touchpad bị chạm thì cứ tắt luôn cho lành, nếu cẩn thận thì dán băng keo trong lên touchpad (đùa nhe). Theo tôi laptop mà hư touchpad thì còn gì là lap nữa, đưa ra tiệm xem họ nó sao.

dragonking91

Rìu Chiến
Vấn đề chủ thớt nói touchpad bị chạm, để giải quyết triệt để thì tháo cáp touchpad ra và dán băng keo cách điện. Nếu không rành tháo máy thì nên mang ra tiệm, lọ mọ dễ chạm main.

dungltcd

Lạt Ma
Hi anh em!
Minh xài laptop HP 8460p, bàn phím + chuột cảm ứng trên laptop bị chạm nên khi không dùng chuột cũng tự động click làm mình rất khó chịu. Có anh em nào biết cách touchpad + trỏ chuột trên laptop không ạ?
Món này hình như mấy dòng HP elitebook có, có cái chấm đen ở touchpad thì phải, tap 2 lần vào đó để khóa.

Lâu ko dùng HP, không biết mấy máy đời mới còn cái này ko.

anhzai164

Búa Gỗ
Hi anh em!
bạn cài thêm drivers touchpad vào xong mở lên có nút on/off đó

Duc0508

Gà con
Tài khoản bị khóa
bác gỡ driver bàn phím + chuột trên laptop , tắt update để nó ko cập nhật driver rồi cắm chuột và phím ngoài dùng nhé