Thảo luận - Cần người chỉnh sửa giao diện website | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Cần người chỉnh sửa giao diện website

Mình muốn chỉnh sửa phần ảnh đại diện nó chỉ có hai kích thước cố định trên nền theme Newspaper.
Ảnh đại diện nó sẽ hiển thị hết nội dung ảnh, không bị cắt bởi theme này nó có quá nhiều kích thước ảnh khác nhau. Ai làm được để lại báo giá và contact giúp mình nha, mình cảm ơn!!!
Demo ảnh muốn làm theo:

VChinh

Búa Gỗ
Mở file functions.php và tìm hoặc thêm đoạn
PHP:
add_theme_support( 'post-thumbnails' );
add_image_size( 'thumb', 650, 350,true );

Mở file index.php hoặc file hiển thị nội dung của themes, tìm chổ nào thumbnail thay thế bằng
PHP:
<?php the_post_thumbnail( 'thumb',[ 'alt' => esc_html ( get_the_title() ) ]  ); ?>

Mở file functions.php và tìm hoặc thêm đoạn
PHP:
add_theme_support( 'post-thumbnails' );
add_image_size( 'thumb', 650, 350,true );

Mở file index.php hoặc file hiển thị nội dung của themes, tìm chổ nào thumbnail thay thế bằng
PHP:
<?php the_post_thumbnail( 'thumb',[ 'alt' => esc_html ( get_the_title() ) ]  ); ?>
bác cho em xin contact được không ạ, tại em ko rành code cho lắm ạ. em cảm ơn!!

MinhTri1911

Gà con
bác làm bằng wp à :v

Mình muốn chỉnh sửa phần ảnh đại diện nó chỉ có hai kích thước cố định trên nền theme Newspaper.
Ảnh đại diện nó sẽ hiển thị hết nội dung ảnh, không bị cắt bởi theme này nó có quá nhiều kích thước ảnh khác nhau. Ai làm được để lại báo giá và contact giúp mình nha, mình cảm ơn!!!
Demo ảnh muốn làm theo:

Còn cần thì inbox nhé https://www.facebook.com/dangtin.tran.7