Nhờ tư vấn - Cần mua thang máy gia đình | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Cần mua thang máy gia đình

garanmuoi

Gà con
Tùy loại thang, có loại chỉ cần hố sâu 20cm là đủ rồi
Bác cho em hỏi là nếu làm thang máy cho gia đình thì diện tích sàn tối thiểu dành cho thang là bao nhiêu ạ?

bibo2016

Gà con
Em tính làm thang máy mà phải đục sàn với trần ra thì có ảnh hưởng gì đến kết cấu nhà không các bác nhỉ?

hongnam93

Gà con
Nhà em hố pít thợ gạn hết cỡ chỉ sâu 1m05. Nên thỉnh thoảng có các sale mà chào thang liên doanh (ko lắp được thang nhập). Có người tư vấn nên dùng có phòng máy, có người lại nói có phòng máy bây giờ lỗi thời rồi. Em đang thân vân quá, nhờ các chuyên gia tư vấn giúp với ạ. thanks

duyrapper255

Búa Gỗ
Nhà em hố pít thợ gạn hết cỡ chỉ sâu 1m05. Nên thỉnh thoảng có các sale mà chào thang liên doanh (ko lắp được thang nhập). Có người tư vấn nên dùng có phòng máy, có người lại nói có phòng máy bây giờ lỗi thời rồi. Em đang thân vân quá, nhờ các chuyên gia tư vấn giúp với ạ. thanks
Quan trọng là bác định đầu tư bao xèng???

love1982

Gà con
nếu nhà bác bị hạn chế độ cao mới nên dùng thang ko phòng máy, còn nếu ko hạn chế độ cao thì cứ thang có phòng máy mà dùng
Em thấy về độ êm thì cả 2 loại như nhau, thang có phòng máy rẻ hơn gần 100 củ

ANAN1986

Gà con
nếu nhà bác bị hạn chế độ cao mới nên dùng thang ko phòng máy, còn nếu ko hạn chế độ cao thì cứ thang có phòng máy mà dùng
Em thấy về độ êm thì cả 2 loại như nhau, thang có phòng máy rẻ hơn gần 100 củ
Giá máy kéo có hộp số hay không có hộp số sẽ khác nhau. Còn có phòng máy hay không thì giá cơ bản ngang nhau.
Muốn làm có phòng máy thì phải xây tum cao lên cỡ ít nhất 1.5m so với không phòng máy.

linhktv

Gà con
Nếu làm có phòng máy chiều cao tum sẽ cao hơn ko phòng máy khoảng 1.5m. Giá thành thì ngang nhau. Có phòng máy tiện cho thợ bảo dưỡng, chứ gia chủ thì như nhau.

lalaPhan

Gà con
Thường thì làm loại không phòng máy bác ạ.
Có phòng máy thì rẻ hơn được 1 chút nhưng lại thêm chi phí xây dựng phòng máy
Còn động cơ có hộp số hay không hộp số thì nó cứ như xe số và xe ga ấy ạ

luuthianh

Gà con
Có thì có nhưng giá chát, bác kham được không? Dòng Kalea của Thuỵ Điển là thang máy công nghệ trục vít, chỉ cần âm sàn 3 đốt ngón tay thôi bác. Hàng nhập khẩu chính hãng, có công ty con tại VN. Bác có thể ra showroom trải nghiệm thử cho biết.
Bao tiền thang này hả bác? Em đang xem cân nhắc liệu có lắp ở nhà ko, các cụ lên xuống cho đỡ nhọc. Cảm ơn bác.

love1982

Gà con
Bao tiền thang này hả bác? Em đang xem cân nhắc liệu có lắp ở nhà ko, các cụ lên xuống cho đỡ nhọc. Cảm ơn bác.
Hàng nhập khẩu nguyên bộ nên tầm tỉ hoặc hơn tí đó bác, bác xem trên website xem có giá cụ thể ko nhé: https://kalealifts.com.vn/
Nhập nguyên chiếc ổn mà bác. Có điều kiện thì cứ hàng nhập khẩu mà chơi thôi ạ

QuangHuy0998

Gà con
Các bác ơi, nghe bảo thang trục vít kêu lắm nhưng được cái hố thang nhỏ, tiết kiệm diện tích

mrvanhiep

Gà con
Nhà em liền kề 4 tầng 1 tum. CĐT ko thiết kế thang máy. Giờ em muốn làm thang máy lên tầng tum khoảng 450kg, các bác có thể tư vấn giúp em loại ngon bổ rẻ ko ạ. Em cám ơn

linhktv

Gà con
Nhà em liền kề 4 tầng 1 tum. CĐT ko thiết kế thang máy. Giờ em muốn làm thang máy lên tầng tum khoảng 450kg, các bác có thể tư vấn giúp em loại ngon bổ rẻ ko ạ. Em cám ơn
320T, điện 3 pha, 5 điểm dừng, giá như thế là hợp lý. Mô tơ kéo những loại dưới 600T đều TQ sx hết, đôi khi mượn danh nước khác, dựa trên công ty lắp ráp, nhập khẩu. Không có ngon bổ rẻ đâu; ngon thì đắt, rẻ thì chỉ có loại dùng được và loại vớ vẩn.