Cần lắm giúp đỡ tìm việc làm online | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Cần lắm giúp đỡ tìm việc làm online

jack DIM

Búa Đá
Thực sự đối với một cậu sinh viên năm 2 đại học như mình thì việc làm online khá mới mẻ, vì lý do riêng nên mình không đi làm thêm bên ngoài được, cũng mong các cao nhân, tiền bối hiểu biết về việc làm online cho mình một vài kinh nghiệm và giúp đỡ tìm đc việc online,,em xin cảm ơn các a\c ạ.

Cloud

Administrator
Trước tiên để anh em hỗ trợ bạn nên học cách viết mô tả thân chỉnh chu hơn ví dụ như mô tả bản thân, sở thích, khu vực sống nghành đang theo học, công việc online mong muốn, thời gian thực hiện... Đã có kinh nghiệm hay chưa, mức độ tự chủ bản thân như thế nào, ưu điểm khuyết điểm.

Như vậy thành viên diễn đàn mới có thể giúp đỡ bạn được, ở VN-Z đa số là các thế hệ 6x, 7x, 8x đã có doanh nghiệp riêng hoặc có vị trí trong xã hội, để họ quan tâm bạn nên có 1 profile rõ ràng, mạch lạc thì cơ hội được nhận thêm việc là rất cao.

Một ít góp ý dành cho bạn.

lumos2000

Gà con
kiếm ăn online là 1 công việc rất cực rất khổ, có thể trong top 5 công việc khổ nhất trên đời, vì có khi mất nhìu tháng thậm chí cả năm mà công cốc, mất sức mất tiền bạc (được kinh nghiệm), lúc bắt đầu kiếm được thì cũng ì ẹt vài xu sợ ko bằng 1/2 lương cơ bản,,,nhưng nếu có đam mê tự tìm tòi, tự lực cánh sinh thì sẽ tìm ra chân lí và con đường cho riêng mình, khi đó người ngoài nhìn vào có vẻ thấy rằng bạn gặp quá nhìu may mắn nhưng thật ra đó là nỗ lực mồ hôi công sức trí lực trường kì trước đó của bạn. Quan trong ở đây là ĐAM MÊ, BỀN BỈ và kiếm ăn online k có thầy hay sifu nào chỉ cho ra tiền nổi đâu, chỉ có thầy lí thuyết, giáo điều thôi (mà cái này tìm gú gồ đầy), phải biết lọc ra cái hợp với mình và bỏ đi những cái thừa thãi, vì bể võ học online là vô bờ...

Nhưng vẫn mún có thầy chỉ kiếm chút cháo thì đây, google "kolotibablo" -- gõ captcha kiếm $ cái này hồi xưa 2009-2011 từng là cần câu cơm của mìh khi còn ngồi gế giảng đường lúc đó chỉ có captcha gõ chữ số, giờ nó tiến hóa lên có cả capt hình ảnh các kiểu nhược điểm là h nhìu ng làm nên tốc độ ra hình làm đôi lúc chậm, tuy rate rất bèo nhưng nếu bạn rất kiên trì, nhẫn nại và nhìu time thì vô cùng hợp, tích cóp từ từ lấy vốn lận lưng,,,tiếp theo tùy bạn

PS: good luck

Sofadinhtuyen

Búa Gỗ
Bây giờ thiếu gì việc đâu chứ. Lên mạng đầy việc online, từ capcha cho tới máy móc, quản trị web, viết bài seo, nhiều vô kể luôn!

leminhhp90

Búa Gỗ
đang đi làm cty, mà muốn kiếm thêm lúc buổi tối ở nhà, nên lót dép ngồi hóng :D

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Bạn nào rành tiếng Nga thì chơi toloka.yandex.com đủ thứ task nhé.