This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Cần Giúp đỡ: Win 10 liên tục bị lỗi stopcode: SYSTEM SERVICE EXCEPTION

• Thread starter hocmai9
  • Ngày gửi
H

hocmai9

Xin chào mọi người
- Hiện tại mình đang dùng Win 10 enterprise gặp lỗi stop code : SYSTEM SERVICE EXCEPTION, WDFilter.sys failed.
+ Mình đã reset win về mặc định ( như win mới), Nhưng dùng được 1 thời gian thì lại tiếp tục bị.
+ Mình đã vào safe mode gỡ bỏ hết drive lỗi, xoá bỏ các phần mềm có thể gây xung đột nhưng dùng được 1 hôm, hôm nay lại tiếp tục bị.
- Mình nghi là do hôm trước update windows xong thì hôm sau bị. Ai đã từng gặp lỗi này giúp mình sử lý triệt để với nhé. Hình ảnh lỗi như trong hình.
Thanks

Link ảnh mình chụp màn hình: https://drive.google.com/file/d/0Bxx...ew?usp=sharing

ghost_tuyen

Rìu Vàng
Bạn cần xác định bạn đang xài build nào. Nếu bạn đang sài build của insider thì bạn kiếm file thống kê lỗi trên bản build đó (google là ra) có cái lỗi của bạn không. Nếu có thì đổi build khác hoặc hạ xuống sài bản chính thức.

Nếu bạn đang sài build được phát hành chính thức (từ 1709 trở xuống) thì nguyên nhân là do xung đột phần mềm.

Hồi trước mình cũng từ bị (bị rất nhiều lần) là do xung đột với cái photoshop repack. Khiến window bị lỗi, sau này mình xóa hết bản photoshop repack thì không còn bị nữa.

baongoc

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
Trước đây tôi có PC cũng bị như vậy, do cấu hình máy quá cũ, từ đó tôi quay trở về phiên bản trước; sau đó để máy tự tìm và update lên phiên bản tiếp theo thì hết bị. Đừng vội download file về để up là nó bị à, vì tôi nghỉ khi win tự up nó tìm giúp mình file nào tương thích

q1u2a3n4

Búa Gỗ
mình trước đây cũng đăng ký Insider và cập nhật liên tục nhưng chưa từng bị tình trạng này. Theo mình thấy, lỗi này hay xuất hiện khi nâng cấp bằng file ISO.

xanhduong111

Rìu Vàng
Mình sử dụng win 10 thì bị update liên tục. Chờ mỗi cái tắt máy thôi cũng tốn 10' rồi

datuan07

Búa Gỗ Đôi
ủa thì bạn cứ để cho nó update cho xong, các bản download để update đôi khi cả Gb nên chạy rất lâu bạn a !

chuixoixa

Rìu Bạc
Mình sử dụng win 10 thì bị update liên tục. Chờ mỗi cái tắt máy thôi cũng tốn 10' rồi
Dành ra 1 ngày vào chổ windows update up hết tất cả mọi thứ
Mình cho nó úp đã đời rồi giờ nó có thèm kêu mình up nữa đâu...chán bọ mợ luôn nè