Cần giúp đỡ về phục hồi dữ liệu | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Cần giúp đỡ về phục hồi dữ liệu

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Tình hình là cái USB của mình khi cắm vào máy, nó không mở được, cứ hiện lên bảng thông báo bắt format, mình cũng đã lỡ tay bấm vào. Bây giờ có cách nào phục hồi được dữ liệu không nhỉ, nếu có cho mình xin phần mềm nào làm tốt vấn đề này với, chứ có nhiều file dữ liệu quan trọng. Cám ơn các bác đã đọc bài, mong được hỗ trợ

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

Thử disk genius dùng để khôi phục partition thử xem có được ko . ( Ko phải là phục hồi dữ liệu )

dcbang

Búa Gỗ Đôi
Tài khoản bị khóa
với điều kiện là cái usb đấy chỉ cắm ở máy đấy và ko copy dữ liệu vào thì hi vọng sẽ cứu đc, mai sẽ gửi phần mềm cho bác em để ở máy bàn, bác chờ nhé.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tình hình là cái USB của mình khi cắm vào máy, nó không mở được, cứ hiện lên bảng thông báo bắt format, mình cũng đã lỡ tay bấm vào. Bây giờ có cách nào phục hồi được dữ liệu không nhỉ, nếu có cho mình xin phần mềm nào làm tốt vấn đề này với, chứ có nhiều file dữ liệu quan trọng. Cám ơn các bác đã đọc bài, mong được hỗ trợ

Bạn thử cái DiskGenius hay còn gọi là Partition Guru trước xem có lấy lại được không? Còn một soft này nữa, tôi nhớ hồi lâu tôi cũng lỡ format usb, chạy soft này chọn Unformat Recovery thì tôi có lại dữ liệu đó bạn. Soft này có hầu hết trong Apps của các bản WinPE, bạn có thể thử download từ trang chủ về cài đặt xem nó có cho chạy free không nhé.

http://www.milfordsoft.com/file-recovery-software/

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
với điều kiện là cái usb đấy chỉ cắm ở máy đấy và ko copy dữ liệu vào thì hi vọng sẽ cứu đc, mai sẽ gửi phần mềm cho bác em để ở máy bàn, bác chờ nhé.
mail em đây bác, [email protected]

h123ngoisao

Búa Gỗ
Mình cũng bị lỡ tay format mất cái ổ usb HDD khi dùng tool Dell OS Recovery Tool để cài win. Không hiểu nó format kiểu gì mà mình dùng vài phần mềm như drill disk, minitool partition, DiskGetor, EaseUS Partition, ... các loại mà nó chỉ quét được vài chục MB (lúc tạo boot nó bị lỗi). Cái HDD đó mình vẫn chưa dám làm gì vẫn để đó. Bác nào có cao chiêu giúp mình với.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mình cũng bị lỡ tay format mất cái ổ usb HDD khi dùng tool Dell OS Recovery Tool để cài win. Không hiểu nó format kiểu gì mà mình dùng vài phần mềm như drill disk, minitool partition, DiskGetor, EaseUS Partition, ... các loại mà nó chỉ quét được vài chục MB (lúc tạo boot nó bị lỗi). Cái HDD đó mình vẫn chưa dám làm gì vẫn để đó. Bác nào có cao chiêu giúp mình với.
Dùng mini tool chạy cái menu PARTITION RECOVERY WIZD
Tìm hiểu cách thao tác trên youtube để ko phải thao tác sai , khi thao tác sai sẽ ko thể làm lại lần thứ 2 , vì sẽ ko có tác dụng

h123ngoisao

Búa Gỗ
Dùng mini tool chạy cái menu PARTITION RECOVERY WIZD
Tìm hiểu cách thao tác trên youtube để ko phải thao tác sai , khi thao tác sai sẽ ko thể làm lại lần thứ 2 , vì sẽ ko có tác dụng
Xem phần đính kèm 22608
Mình cũng đã dùng phần mềm này rồi nhưng cũng không được. Nó chỉ phát hiện ra phân vùng dó phần mềm Dell OS Recovery Tool tạo ra thôi (chỉ có vài chục MB). Còn lại không có gì cả. Mình thử cả Data recovery rồi, kết quả cũng vậy.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mình cũng đã dùng phần mềm này rồi nhưng cũng không được. Nó chỉ phát hiện ra phân vùng dó phần mềm Dell OS Recovery Tool tạo ra thôi (chỉ có vài chục MB). Còn lại không có gì cả. Mình thử cả Data recovery rồi, kết quả cũng vậy.
Tôi nghĩ bạn đã bị 1 vấn đề gì đó sau khi bị format , vì rất rất nhiều HDD sau khi ghost nhầm to disk khi dùng mini tool đều hiện đủ các phân vùng

h123ngoisao

Búa Gỗ
Tôi nghĩ bạn đã bị 1 vấn đề gì đó sau khi bị format , vì rất rất nhiều HDD sau khi ghost nhầm to disk khi dùng mini tool đều hiện đủ các phân vùng
Mình không rõ nữa. Sau khi bị format xong nó tạo ra 1 phân vùng khoảng 30G định dạng Fat32. Mình đã để nguyên thế rồi quét bằng vài phần mềm ( Quét cả kiểu partition lẫn data) mà vẫn không có gì cả. Sau đó mình đã delete cái phân vùng đó rồi quét lại bằng phần mềm khác nhưng vẫn không được. Mình đang dùng ổ WD Digital Elements.
Mình dùng Dell OS Recovery Tool để cài win và chọn vào cái phân vùng của ổ USB HDD nên nó bị như vậy. Híc

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mình không rõ nữa. Sau khi bị format xong nó tạo ra 1 phân vùng khoảng 30G định dạng Fat32. Mình đã để nguyên thế rồi quét bằng vài phần mềm ( Quét cả kiểu partition lẫn data) mà vẫn không có gì cả. Sau đó mình đã delete cái phân vùng đó rồi quét lại bằng phần mềm khác nhưng vẫn không được. Mình đang dùng ổ WD Digital Elements.

Thử dùng DiskGenius xem , và chịu khó full scan nó tốn thời gia nhiều nhưng cầu may

h123ngoisao

Búa Gỗ
Thử dùng DiskGenius xem , và chịu khó full scan nó tốn thời gia nhiều nhưng cầu may
Mình đã thử rồi, quét hơn 3 ngày hơn 60% thì mình dừng lại (ổ của mình lưu được khoảng 50% dung lượng). Nó chỉ quét được hơn chục MB của cái phân vùng Fat32 đó thôi.