Cần giúp đỡ về lỗi máy in in ra giấy trắng | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Cần giúp đỡ về lỗi máy in in ra giấy trắng

quydo991

Búa Gỗ
Tóm lại là chỉ kết nối với máy tính bác bị lỗi in ra giấy trắng, còn ra tiệm hay test chổ khác vẫn bình thường ha.

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Tóm lại là chỉ kết nối với máy tính bác bị lỗi in ra giấy trắng, còn ra tiệm hay test chổ khác vẫn bình thường ha.
ngoài tiệm test 2 lần vẫn ok, đem về cơ quan, cắm thử máy nào cũng ra giấy trắng

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
khoai nhỉ , liệu có phải bạn setup nhầ driver hay j ko ? bạn in là in test là test văn bản hay test trong device and printer

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
ok rồi bác, thay hộp quang, vãi chưởng thật
nếu quang thì ở quán cũng phải bị chứ nhỉ , hộp quang n có cái nẫy cửa , cái đó lắp ko đúng nẫy thì khi đóng cửa máy sẽ ko đẩy cái nẫy đó lên , là n che quang

Pham Cong

Rìu Bạc
Dùng phương pháp loại trừ cho nó nhanh bạn: Đem máy in qua cắm vào PC khác rồi in thử nếu vẫn vậy thì đem máy in ra tiệm cho nó coi.

quydo991

Búa Gỗ
Nếu bị hộp quang mà ra quán vẫn in được 2 lần,kk
Ca này của bác đúng hại não thật.

Theiaz

Rìu Sắt Đôi
Cty mình có 12 con máy in loại này nhưng chưa bị hiện tượng như trên. Chỉ có máy bị hiện tượng in hơi mờ hơn so với máy khác và nguyên nhân là do hộp quang. Sau khi tháo ra vệ sinh thì oke. Còn trường hợp trên thì chỉ gặp ở dòng máy in Canon 2900, mà nguyên nhân là do khi đổ mực xong lắp thiếu cái lò xo ở cái chốt của Trống mực.

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Cty mình có 12 con máy in loại này nhưng chưa bị hiện tượng như trên. Chỉ có máy bị hiện tượng in hơi mờ hơn so với máy khác và nguyên nhân là do hộp quang. Sau khi tháo ra vệ sinh thì oke. Còn trường hợp trên thì chỉ gặp ở dòng máy in Canon 2900, mà nguyên nhân là do khi đổ mực xong lắp thiếu cái lò xo ở cái chốt của Trống mực.
Nếu thiếu lò xo thì ở tiệm cũng bị. Vấn đề đưa máy ra tiệm sửa họ cắm máy in được, nhưng về lại không được. Nếu do hộp quang cũng vậy chứ? Hay cái máy in nó sợ tiệm sửa? Như kiểu bệnh nhân sợ bác sỹ. Hì

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Bệnh oái ăm thiệt, nhưng thay hộp quang xong thì ok rồi các bác