Hỏi/ Thắc mắc - Cần giúp đỡ về cài Hackingtosh cho Dell M6700 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cần giúp đỡ về cài Hackingtosh cho Dell M6700

hd00842

Búa Gỗ
Xin chào các bác.
Em đang sử dụng Dell M6700 vì đam mê MacOS nên rất muốn cài nó lên máy tính đang sử dụng.
Đây là cấu hình máy em đang sử dụng.
Rất mong các bác bớt chút thời gian để hướng dẫn em và giúp em đầy đủ công cụ để có thể cài đặt đc

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Xin chào các bác.
Em đang sử dụng Dell M6700 vì đam mê MacOS nên rất muốn cài nó lên máy tính đang sử dụng.
Đây là cấu hình máy em đang sử dụng.
Rất mong các bác bớt chút thời gian để hướng dẫn em và giúp em đầy đủ công cụ để có thể cài đặt đc
Cấu hình như này thì cài ngon MacOS bản mới nhất rồi. Cơ mà con này có card rời thì không dùng được đâu nhé, phải patch DSDT/SSDT tắt nó đi. Bạn chịu khó đọc mấy bài hướng dẫn trên Insanelymac ý, mần khoảng 1 tháng sẽ cài được ngon lành ;).

À mà chưa rõ card wifi máy bạn như nào, lưu ý là hầu hết card wifi trên các laptop phổ thông không nhận được trên MacOS đâu.

hd00842

Búa Gỗ
Cấu hình như này thì cài ngon MacOS bản mới nhất rồi. Cơ mà con này có card rời thì không dùng được đâu nhé, phải patch DSDT/SSDT tắt nó đi. Bạn chịu khó đọc mấy bài hướng dẫn trên Insanelymac ý, mần khoảng 1 tháng sẽ cài được ngon lành ;).

À mà chưa rõ card wifi máy bạn như nào, lưu ý là hầu hết card wifi trên các laptop phổ thông không nhận được trên MacOS đâu.
Mình dùng card wifi này không biết được không, bác có hướng dẫn nào có thể sử dụng để cài đặt ngay được không giúp em với

phuongvn87

Búa Gỗ
Muốn cài Mac lên máy Win thì phần cứng phải nằm trong list được MacOS hỗ trợ. do Táo chỉ sử dụng một số dòng linh kiện phần cứng nhất định nên họ add những driver này vào OS . Bạn tìm hiểu thêm trên những diễn đàn chuyên về hackintosh

baogia2010

Rìu Chiến Bạc

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Mình dùng card wifi này không biết được không, bác có hướng dẫn nào có thể sử dụng để cài đặt ngay được không giúp em với
Intel Centrino thì xác định là thay card khác bạn à. Bạn tham khảo ảnh bên dưới để biết những card có hỗ trợ.

Hackintosh không thể vội vàng được bạn à, giải pháp ăn liền sẽ khiến bạn có một trải nghiệm Hackintosh thực sự tệ. Nếu bạn cần gấp thì có thể nhờ các bên dịch vụ họ làm cho. Mình có biết một số người nhờ hồi trước mình có sinh hoạt trong cộng đồng Hackintosh Việt Nam, nếu cần mình có thể giới thiêu.

3277

Attachments

88.8 KB · Lượt xem: 10

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
mang tiệm nào họ có làm về máy Mac họ cài cho bạn . mất tiền nhưng ok , còn hơn cày nát cái ổ cứng cũng chả dc

hd00842

Búa Gỗ
mang tiệm nào họ có làm về máy Mac họ cài cho bạn . mất tiền nhưng ok , còn hơn cày nát cái ổ cứng cũng chả dc
Chỗ em vùng sâu vùng xa họ còn chẳng biết đến MacOS hay Hackingtosh là gì ý chứ nói gì đến cài hả bác

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
mình cũng từng cài hackintosh , nói chung khi mà mình chưa biết gì , chưa quen cài đặt thì lần đó mình phải cài đi cài lại tầm 20 lần mới chạy ok hết dc , chỉ cần tích sai 1 bước là panic . về sau có thêm các tool hỗ trợ kexts nên tiện hơn trc rất nhiều .

hd00842

Búa Gỗ
mình cũng từng cài hackintosh , nói chung khi mà mình chưa biết gì , chưa quen cài đặt thì lần đó mình phải cài đi cài lại tầm 20 lần mới chạy ok hết dc , chỉ cần tích sai 1 bước là panic . về sau có thêm các tool hỗ trợ kexts nên tiện hơn trc rất nhiều .
Bác có thể cho em biết em nên bắt đầu từ đâu không? Em tạo usb để cài hackingtosh rồi nhưng nó còn chưa vào được đến bước install

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Bác có thể cho em biết em nên bắt đầu từ đâu không? Em tạo usb để cài hackingtosh rồi nhưng nó còn chưa vào được đến bước install
Bác có thể search "Hướng dẫn cài hackintosh niemtin007" trên Google và làm theo hướng dẫn. Guide của anh Niemtin007 tương đối đầy đủ và dễ làm cho người mới bắt đầu nhưng chưa bao quát được tất cả các lỗi có thể xảy ra. Hiện tại, tất cả các pro Hackintosh đều tập trung tại insanelymacdotcom, bạn nên qua đó để học hỏi, ở đó cũng có guide AIO do anh Nguyên (nick pokenguyen) viết, cực kỳ chi tiết và tỷ lệ thành công cao.

Còn về các bước cài hackintosh thì trước tiên bạn cần nắm vững cách tinh chỉnh thông số BIOS, cách cài và phân vùng Windows, tạo config.plist, USB boot, patch kext & DSDT... Nói chung là rất nhiều bước và bước nào cũng phức tạp, cứ đọc và làm theo từ từ. Cài Hackintosh là đẳng cấp khác hoàn toàn so với cài Windows, hồi trước mình mất khoảng 1 tháng, vất vả nhưng cài xong thì sướng lắm. Tiếc là mình đã nghỉ chơi từ lâu, đã không còn hệ thống Mac hay máy ảo nữa, chứ không cũng sẽ hướng dẫn bạn chi tiết hơn.

helpme85

Rìu Bạc Đôi
Đừng cố thử làm gì, vì đến hiện tại chỉ 1 số ít thiết bị hoạt động ổn định khi Hackintosh.