Hỏi/ Thắc mắc - Cần giúp đỡ lỗi mainboard | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cần giúp đỡ lỗi mainboard

Totoro111

Gà con
Chào các bác,
Con máy bàn nhà em để lâu ngày bật không lên chỉ chạy quạt chứ không hiện bàn phím, màn hình hay đèn HHD. Em cứ sử dụng máy sấy bật chế độ nóng sấy vào vùng khoanh tròn trong hình 1 lát thì bật lên được nhưng chạy được 1 lúc là máy sập nguồn. Sấy vào vùng khác thì không lên được
Có bác nào biết do con linh kiện nào bị hư không chỉ giúp em với

maiphuong

Rìu Bạc Đôi
Chào các bác,
Con máy bàn nhà em để lâu ngày bật không lên chỉ chạy quạt chứ không hiện bàn phím, màn hình hay đèn HHD. Em cứ sử dụng máy sấy bật chế độ nóng sấy vào vùng khoanh tròn trong hình 1 lát thì bật lên được nhưng chạy được 1 lúc là máy sập nguồn. Sấy vào vùng khác thì không lên được
Có bác nào biết do con linh kiện nào bị hư không chỉ giúp em với
Dự là chập chờn mấy em mosfet cấp nguồn cho CPU
Mang ra thợ kiểm tra thay thế.Chắc tổn hao trên dưới 100k.Nếu không lo giữ bản quyền Win&Off thay con khác chỉ tầm 300 k trở lại

beem34

Búa Đá
mian cũng cổ lắm rồi sẵn lên đời em nó đi bác à ! đi sữa tốn lắm