[Cần giúp đỡ] Laptop lỗi win từ lúc cài, laptop không có ổ đĩa để cài, cũng không có usb cứu hộ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[Cần giúp đỡ] Laptop lỗi win từ lúc cài, laptop không có ổ đĩa để cài, cũng không có usb cứu hộ

phuphat1986

Gà con
Như tiêu đề ạ,
Mình cần sự hỗ trợ từ cộng đồng vn-zoom, số là laptop của mình lỗi win từ lúc cài, ko boot được.
Mà laptop lại ko có ổ đĩa quang để cài win, và mình ko có luôn usb cứu hộ.

Mình tạo thớt này để nhờ ad và anh em trong vn-zoom nếu có usb cứu hộ thì bán cho mình với ạ.

Mình đã lên shopee mua usb cứu hộ rồi nhưng bên giao hàng không chịu giao vì lý do vùng dịch. Nhưng mình cam đoan với các bạn là ở dưới này không phải vùng dịch nhé.

Địa chỉ nhà mình: 35, tổ 3, Ấp Phú Thành, Xã Phước Lý, Huyện Cần Giuộc, Long An (gần đình Phú Thành)

nguhanhson

Rìu Sắt
Bạn có laptop, chắc bạn có ít nhất 1 cái đĩa USB, nếu không có thì bạn mượn tạm của người quen hoặc mua luôn một cái để dùng. Trường hợp laptop bị lỗi không hoạt động được thì bạn dùng một máy tính khác tải ISO Windows, tải phần mềm tạo USB cài Windows và tự tạo một USB cài Windows.
Có nhiều bài hướng dẫn để tạo đĩa USB cài Windows trong diễn đàn và cách làm cũng không quá phức tạp.
Chúc bạn thành công!

phuphat1986

Gà con
Dưới này ko ai sử dụng máy tính luôn đó chứ.
usb thì mình có, vì ỷ y nên ko làm sẵn usb cứu hộ thôi.
Dù sao cũng cám ơn anh em đã góp ý!

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
ông chạy ra fpt, mua cái tầm 150k 8gb
xong ông kiếm tiệm net hay mượn máy ai đó, lên đây mà tải boot cài vô usb

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
1. Mượn USB cứu hộ
2. Nếu không mượn được, bạn dùng cái của bạn (tầm 3-4GB trở lên là tốt. Lưu dữ liệu ra chỗ khác khỏi USB
3. Tải anh@dv boot về tự làm tại đây MKhẩu 123 (bản này có chức năng sửa lỗi boot)
4. Tải bộ cài windows cho chuẩn
5. Chỉnh BIOT máy cho đúng
6. Enjoy

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
1. Mượn USB cứu hộ
2. Nếu không mượn được, bạn dùng cái của bạn (tầm 3-4GB trở lên là tốt. Lưu dữ liệu ra chỗ khác khỏi USB
3. Tải anh@dv boot về tự làm tại đây (bản này có chức năng sửa lỗi boot)
4. Tải bộ cài windows cho chuẩn
5. Chỉnh BIOT máy cho đúng
6. Enjoy
Lấy cái gì để tải khi máy ko vào win được {rofl}

phuphat1986

Gà con
Mình sử dụng pixel 4 XL, ko có cáp OTG :)
Giờ mà muốn ra net cũng ko có mà ra, vả lại ra net là ăn biên bản liền.
Nhưng nếu đi mua thực phẩm thì ko sao, nên mình mới post lên đây, hi vọng có anh em nào nhà ở xã Phước Lý thì mình chạy ra mua usb boot luôn cho tiện.
Dù sao cũng cám ơn những lời hướng dẫn của anh em!
Mình mới quay clip đây

Sửa lần cuối:

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Mình sử dụng pixel 4 XL, ko có cáp OTG :)
Giờ mà muốn ra net cũng ko có mà ra, vả lại ra net là ăn biên bản liền.
Nhưng nếu đi mua thực phẩm thì ko sao, nên mình mới post lên đây, hi vọng có anh em nào nhà ở xã Phước Lý thì mình chạy ra mua usb boot luôn cho tiện.
Dù sao cũng cám ơn những lời hướng dẫn của anh em!
Mình mới quay clip đây

Vòng lặp ngay chỗ đó hả bạn?

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Thôi đành chờ bỏ cái chỉ thị 16 plus pro max này thì mình mua usb boot về cài.
Anh em giữ sức khoẻ mùa dịch này nhá!!!
Tiếc là mình ko ở gần bạn, mình ở Mỹ Tho, không biết trước đó bạn đã cài Win bằng cách chạy file setup trực tiếp trên nền Win cũ hay sao?