Hỏi/ Thắc mắc - Cắm VGA không lên màn hình | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cắm VGA không lên màn hình

fnsgreen11

Gà con
Em mới gắn con VGA Gt710 vào main H110M, và khi gắn vào cắm cable màn hình vào card hay vào mainboard vẫn không lên màn hình dù máy vẫn chạy, còn khi tháo Card ra thì màn hình lên bình thường !! Ai giúp em với ạ :(

Bim Sponges

Rìu Vàng
Theo suy nghĩ của mình có thể là chưa nhận được driver/chưa có driver ..

fnsgreen11

Gà con
Bạn lấy cục gôm chà chân vga cho sạch sạch, vệ sinh luôn khe pci-e trên mainboard rồi thử lại xem.
Con gt 710 của bạn có quạt ko, khởi động để ý quạt có quay ko.
VGA của em không có quạt, với cho em hỏi là vệ sinh cái khe sao ạ

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
khi cắm card vga thì vga onboard sẽ bị disable nên bạn cắm cáp vào onboard ko lên hình là hiển nhiên , trừ 1 số mainboard hỗ trợ multi display trong bios , khi đó sẽ chạy dc // onboard lẫn vga rời .
của bạn có 2 th : 1 là chân vga hoặc khe pci bụi bẩn dẫn đến tiếp xúc kém
2 là phải xem con vga đó còn sống hay đã die

tramanh89xd

Moderator
Thành viên BQT
Em mới gắn con VGA Gt710 vào main H110M, và khi gắn vào cắm cable màn hình vào card hay vào mainboard vẫn không lên màn hình dù máy vẫn chạy, còn khi tháo Card ra thì màn hình lên bình thường !! Ai giúp em với ạ :(
theo mình nghĩ thì do lúc bạn cắm card rời vào thì lại ko chuyển dây cắm sang chỗ cắm trên card rời, vẫn để cắm ở cổng trên main nên nó ko lên là đúng

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
hơi trể nhưng mà khi lắp VGA thì phải khởi động lại máy mới nhận card