Cắm USB vào vào kẹo kéo ko phát nhạc ??? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Cắm USB vào vào kẹo kéo ko phát nhạc ???

Lão Làng VNZ

Búa Gỗ Đôi
hallo ae !!!
cho mình hỏi mình có cái USB có chép vài bài nhạc định dạng MP3 ,giờ mình cắm vào cổng USB của cái loa kẹo kéo sao mà nó ko chơi dc nhạc ạ ??? có phải làm thêm gì nữa ko ?

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Cũng tùy nữa, có khi fomat về FAT32 nó cũng ko chạy được, mình đã từng bị nhưng ko phải loa kẹo kéo, mà là cặp loa thùng pioner, bình thường nó vẫn hát được nhưng có lần mình lấy usb đó fomat làm bộ cài win đỡ để chữa cháy vì hết usb, xong chiều mua cái khác chép lại nhạc vô cái usb đó thì ghim vô nó ko hát được nữa, cắm thử vô máy tính vẫn hát trên trình nghe nhạc trên lap bt, mình thử qua cái usb cài win khác của mình thì tình trạng vẫn như vậy, thử qua usb mới, hoặc usb chưa dùng để cài win thì vẫn hát bình thường, mình thử fomat các kiểu định dạng vẫn vậy, chả hiểu khi dùng rufus tạo usb cài win nó có thay đổi cấu trúc gì của usb hay không mà chép nhạc vô ghim vào loa nó im re, còn trên lap thì vẫn hát dc bt :)

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cũng tùy nữa, có khi fomat về FAT32 nó cũng ko chạy được, mình đã từng bị nhưng ko phải loa kẹo kéo, mà là cặp loa thùng pioner, bình thường nó vẫn hát được nhưng có lần mình lấy usb đó fomat làm bộ cài win đỡ để chữa cháy vì hết usb, xong chiều mua cái khác chép lại nhạc vô cái usb đó thì ghim vô nó ko hát được nữa, cắm thử vô máy tính vẫn hát trên trình nghe nhạc trên lap bt, mình thử qua cái usb cài win khác của mình thì tình trạng vẫn như vậy, thử qua usb mới, hoặc usb chưa dùng để cài win thì vẫn hát bình thường, mình thử fomat các kiểu định dạng vẫn vậy, chả hiểu khi dùng rufus tạo usb cài win nó có thay đổi cấu trúc gì của usb hay không mà chép nhạc vô ghim vào loa nó im re, còn trên lap thì vẫn hát dc bt
format bằng win ngoài chọn fat hay fat32 nó có hỏi unit size, chọn trả về mặc định, mình từng bị và thử vậy thì hết
một số dòng sau này hỗ trợ cả ntfs

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
format bằng win ngoài chọn fat hay fat32 nó có hỏi unit size, chọn trả về mặc định, mình từng bị và thử vậy thì hết
Vâng để mình thử coi sao, cảm ơn bác nhiều nhen :)

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Không được bác ơi, mình làm theo như vậy nhưng sau khi cop thử 3 file nhạc vào usb ghim vô thì đèn trên loa nó chớp chớp mấy cái rùi im re, mở thử trên lap thì nó vẫn hát bt bác ạ

longkenj

Gà con
Kiểm tra file nhạc của bạn có dấu tiếng Việt không, nếu có thì rename lại bỏ dấu ra rồi kiểm tra lại thử.

hung8899

Gà con
Lỗi do mình dùng ứng dụng rufus cài win, nên mình thử dùng rufus để fix, Ngay dòng boot selection mình chọn Non bootable =>START và đã thành công, USB đã hoạt động lại bình thường

nhandv1

Gà con
Cái này mình đã gặp và xư lý thành công. loa kéo hay loa usb chỉ làm việc với các USB được định dạng bằng chuẩn MBR. Nếu USB mình định dạng bằng chuẩn GPT thì loa sẽ không kết nối để chạy file được. Để kiểm tra định dạng USB dùng lệnh Diskpart ==> List Disk ==> chắc chắn USB phải không ở dạng GPT. Nếu ở dạng GPT thì dùng phần mềm partition magic để chuyển về MBR.

Xong rồi format lại theo định dạng FAT32 thì loa sẽ nhận bình thường. USB đa phần mặc định theo định dạng MBR. tuy nhiên trước đó nếu dùng cho mục đích kỹ thuật cài win... sẽ có lúc chuyển sang định dạng GPT.

Các bạn tìm hiểu và làm hướng dẩn. chúc thành công nhé. xin cảm ơn.