Nhờ tư vấn - Cắm cục wifi qua trung gian Switch mạng có ổn định hơn? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Cắm cục wifi qua trung gian Switch mạng có ổn định hơn?

meninwhite

Búa Đá Đôi
Mình kéo dây mạng 30m cắm trực tiếp cục wifi vào modem. Mình định mua switch 5 cổng để gắn cục wifi vào switch. Mình muốn hỏi là làm vậy mạng có ổn định hơn gắn trực tiếp không.

meninwhite

Búa Đá Đôi
Mình nghĩ cắm trực tiếp vẫn ổn hơn thông qua switch chứ
Vì mình nghĩ modem nhà mạng tích hợp nhiều thứ vào một chỗ nên không ổn bằng switch chuyên biệt.

Sam Huy Tran

Gà con
Tiện thể về vấn đề wifi nên xin bác thớt cho em hỏi ké xíu ạ:
Nhà em ở chung cư, sóng wifi hồi trước hay bị yếu, đi sang phòng khác không dùng được.
Em có mua bộ kích sóng wifi về thì thấy đã khắc phục được vấn đề này, nhưng bây giờ wifi nhà em chỉ kết nối ổn định được hai thiết bị cùng lúc?, thiết bị thứ ba kết nối vào là y như rằng không được, kiểu như hai thiết bị tranh sóng nhau ấy ạ, cái này xem được thì cái kia xoay cứ nhảy qua nhảy lại như thế mãi?, hồi trước chỉ hơi chậm thôi chứ đâu đến nỗi.
Các bác cho em hỏi thế là bị làm sao vậy ạ? Em tuyệt vọng quá ?

meninwhite

Búa Đá Đôi
Tiện thể về vấn đề wifi nên xin bác thớt cho em hỏi ké xíu ạ:
Nhà em ở chung cư, sóng wifi hồi trước hay bị yếu, đi sang phòng khác không dùng được.
Em có mua bộ kích sóng wifi về thì thấy đã khắc phục được vấn đề này, nhưng bây giờ wifi nhà em chỉ kết nối ổn định được hai thiết bị cùng lúc?, thiết bị thứ ba kết nối vào là y như rằng không được, kiểu như hai thiết bị tranh sóng nhau ấy ạ, cái này xem được thì cái kia xoay cứ nhảy qua nhảy lại như thế mãi?, hồi trước chỉ hơi chậm thôi chứ đâu đến nỗi.
Các bác cho em hỏi thế là bị làm sao vậy ạ? Em tuyệt vọng quá ?
Kích sóng không ổn định. Bạn tắt wifi của nhà mạng ( làm không được thì nhờ nhà mạng), sau đó mua một cục wifi chừng 600.000 gắn vào là được.( như Tenda AC8 )https://www.lazada.vn/products/tend...ml?spm=a2o4n.10441748.0.0.44534a953WTYVn&mp=3

Sam Huy Tran

Gà con