Nhờ tư vấn - Cài window 7 cho con laptop Acer Aspire VN7-571G | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Cài window 7 cho con laptop Acer Aspire VN7-571G

phatphuquyen

Búa Gỗ
Chào mọi người,

Có cách nào cài Window 7 cho con laptop này không ạ. Cấu hình máy I5-5200, Ram 8Gb. Em xem driver trên trang chủ thì nó không có để cho Window 7
Em đã thử dùng cách cài ở đây https://vn-z.vn/threads/tich-hop-driver-usb-3-0-vao-bo-cai-win7-bang-dism.17515/ #1

Down bản iSO window 7 #1 và dùng Rufus làm theo hướng dẫn như hình #1 để boot trên USB
tuy nhiên , khi boot vào USB thì nó load màn hình đen suốt

Xin mọi người chỉ giáo giúp ạ.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
anh hướng dẫn giúp em với ạ.

Diễn đàn chỉ hỗ trợ, hướng dẫn những bài cơ bản thôi, còn chỉ từ đầu đến cuối về cách cài thì khó lắm bạn ơi, bạn không rành thì mang ra cửa hàng nào uy tín để họ cài cho lẹ.

phatphuquyen

Búa Gỗ
Diễn đàn chỉ hỗ trợ, hướng dẫn những bài cơ bản thôi, còn chỉ từ đầu đến cuối về cách cài thì khó lắm bạn ơi, bạn không rành thì mang ra cửa hàng nào uy tín để họ cài cho lẹ.
em thấy có cách cài bằng Window NT, cái này làm cho trường hợp em được khôn anh

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Chào mọi người,

Có cách nào cài Window 7 cho con laptop này không ạ. Cấu hình máy I5-5200, Ram 8Gb. Em xem driver trên trang chủ thì nó không có để cho Window 7
Em đã thử dùng cách cài ở đây https://vn-z.vn/threads/tich-hop-driver-usb-3-0-vao-bo-cai-win7-bang-dism.17515/ #1

Down bản iSO window 7 #1 và dùng Rufus làm theo hướng dẫn như hình #1 để boot trên USB

Load màn hình đen thì bạn kiểm tra BIOS đã thiết lập sang chế độ UEFI chưa đã. Nếu cài Windows 7 thì phải xác định trước là phải tự cài drivers, do đó nên down drivers trên trang chủ của Acer về trước, để vào thư mục nào đó rồi khi nào cài Windows xong thì cài drivers. Bạn đã muốn cài Windows 7 thì nên chuẩn bị tinh thần là cài sẽ vất vả gấp đôi nếu so với Windows 10, nếu không thạo thì đúng là nên mang ra hàng nhờ họ cài cho nhanh.

P/S: Cài bằng WinNT bạn tham khảo bài viết của bác HoangDuc2 ở đây: https://vn-z.vn/threads/update-bai-...voi-winntsetup-cho-pc-chua-co-part-efi.41278/

wikikip

Rìu Sắt
Bạn tham khảo 2 chủ đề này:

Bios cài đặt chế độ LEGACY hoặc LEGACY+UEFI

Bạn đọc kỹ chắc xử lý được thôi. Mình cũng thức cả đêm qua mới cài win7 cho con PC

secpol

Rìu Chiến Bạc
Chào mọi người,

Bạn tham khảo hai bản sau của mình nhé:

Note: Mình đang update build hai bản này đến tháng 08/2021

wikikip

Rìu Sắt
ah. mới kiểm tra thì con laptop của bạn chủ có driver của win8.1x64 là cũ, chứ thấp hơn như win7 không có, nếu muốn thì chắc cũng được nhưng mà sẽ mất thời gian tìm driver cho phù hợp. rảnh thì thử chơi. kk

phatphuquyen

Búa Gỗ
Load màn hình đen thì bạn kiểm tra BIOS đã thiết lập sang chế độ UEFI chưa đã. Nếu cài Windows 7 thì phải xác định trước là phải tự cài drivers, do đó nên down drivers trên trang chủ của Acer về trước, để vào thư mục nào đó rồi khi nào cài Windows xong thì cài drivers. Bạn đã muốn cài Windows 7 thì nên chuẩn bị tinh thần là cài sẽ vất vả gấp đôi nếu so với Windows 10, nếu không thạo thì đúng là nên mang ra hàng nhờ họ cài cho nhanh.

P/S: Cài bằng WinNT bạn tham khảo bài viết của bác HoangDuc2 ở đây: https://vn-z.vn/threads/update-bai-...voi-winntsetup-cho-pc-chua-co-part-efi.41278/
à em đã tải bộ Driver Pack Solution thủ sẵn, cài xong là quốc :D

Em cám ơn
Bạn tham khảo 2 chủ đề này:

Bios cài đặt chế độ LEGACY hoặc LEGACY+UEFI

Bạn đọc kỹ chắc xử lý được thôi. Mình cũng thức cả đêm qua mới cài win7 cho con PC
cám ơn bạn
Nhân tiện là bạn cài kiểu Window NT hay sao ạ.
do mình đang dùng EVE-Ng để giả lập Cisco, mà build Nodes nhiều nó chiếm Ram quá

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Vô win mini cài bằng winNT hoặc chạy setup cũng dc , miễn bản win tích hợp sẵn driver usb 3.0 , tránh vô win ko dùng dc usb . chip đầu 5 vô tư win7 , chip đầu 6 thì có con full , có con mất touchpad

phatphuquyen

Búa Gỗ
Cám ơn tất cả đã hỗ trợ. Mình dùng boot anhdv và làm theo hướng dẫn dùng WinNT để cài window 7 giờ đã vào Window được.

ah. mới kiểm tra thì con laptop của bạn chủ có driver của win8.1x64 là cũ, chứ thấp hơn như win7 không có, nếu muốn thì chắc cũng được nhưng mà sẽ mất thời gian tìm driver cho phù hợp. rảnh thì thử chơi. kk
đúng như bạn nói, giờ thiếu driver va rời, muốn cài GTX850m, thì phải cài Intel Graphic trước. Mà tìm muốn lòi con mắt chưa có :(

hóng Update của anh quá. Em down bản Window 7 của anh và bác Hoang có driver USB 3.0 nhưng vẫn chưa update full được

Sửa lần cuối:

phatphuquyen

Búa Gỗ
bạn vào đây thử trước thằng intel hd graphic 4000 xem được k
https://www.intel.com/content/www/u...el-graphics-driver-for-windows-15-33.html?v=t
hehe cám ơn bạn nhiều, mình đã tải, nhưng cũng ko được. Nên mình có xem link bạn support không có i5-5200
nên mình tìm trên trang intel, search i5-5200, thì may quá có

Cài link dưới thì OK luôn, đã cài driver VGA rời GT850m ngon lành. Giờ Window mình đang là SP1, đang tìm cách fix update Window cho nó :D

Sửa lần cuối: