Hỏi/ Thắc mắc - Cài win 11 xong , không startup được | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cài win 11 xong , không startup được

camon

Búa Đá
PC của mình Intel ỉ 540 3.07ghz , ram 8gb system type 64 bit. Mình cài win 11. rồi start lại một hoặc hai lần là vào win được . Sau đó start là không vào win được , vòng tròn các dấu chấm cứ xoay mãi. Có phải cấu hình PC mình yếu , nên không cài win 11 được. PC mình cài win 10 pro thì chạy bình thường. Các bạn nào biết nguyên nhân cho mình biết lý do. cám ơn các bạn nhiêu

camon

Búa Đá
Cám ơn bạn ndt2605 đã hồi âm cho mình , PC mình startup để vào win 11 rất lâu , sau đó thì thông báo startup có vấn đề , trong khi pC mình chạy win 10 pro bình thường. Bạn nào biết nguyên nhân giải thích giúp mình. Cám ơn các bạn nhiều

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Bạn có tấm hình nào chụp lỗi đó không?
Máy bạn đang dùng hdd hay ssd?

Nếu lỗi quá ko fix được thì thử cài mới lại xem thế nào bạn.

camon

Búa Đá
Mình đã cài lại nới win 11 ba lần , nhưng vẫn bị lỗi đó( startup có vấn đề PC không fix được ) Hard drive của mình là loại SSHD. PC mình không có webcam ,mình cũng không biết cách gửi hình lên trang web. mong bạn thông cảm

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Mình đã cài lại nới win 11 ba lần , nhưng vẫn bị lỗi đó( startup có vấn đề PC không fix được ) Hard drive của mình là loại SSHD. PC mình không có webcam ,mình cũng không biết cách gửi hình lên trang web. mong bạn thông cảm
bạn chụp điện thoại rồi gửi hình đính kèm lên đây dc mà. hoặc check inbox mình gửi số zalo bạn chụp mình xem thử

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
Google cách làm đi bác. Chụp ảnh màn hình lúc khởi động (dùng điện thoại), sau đó post ảnh lên https://postimages.org/
chú ý dòng chữ "Hotlink for forums" copy cái này

camon

Búa Đá
PC của Mình đã cài lại win 10 pro , hiện giờ đang xử dụng. bạn xem giúp cấu hình của PC mình có yếu không ? Cài win 11 có bình thường không? Mong bạn cho mình ý kiến , Nếu được mình sẽ cài lại win 11 , gặp lại lỗi như trên mình sẽ gửi hình cho bạn. Bạn biết đó , mỗi lần cài win lại , rồi cài các phần mềm khác phục vụ cho công việc mình , thì rất lâu và mệt. Cám ơn các bạn nhiều

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
PC của Mình đã cài lại win 10 pro , hiện giờ đang xử dụng. bạn xem giúp cấu hình của PC mình có yếu không ? Cài win 11 có bình thường không? Mong bạn cho mình ý kiến , Nếu được mình sẽ cài lại win 11 , gặp lại lỗi như trên mình sẽ gửi hình cho bạn. Bạn biết đó , mỗi lần cài win lại , rồi cài các phần mềm khác phục vụ cho công việc mình , thì rất lâu và mệt. Cám ơn các bạn nhiều
mình khuyên thế này, nếu bạn muốn trai nghiệm thì cài cho biết, và backup lại bản win cũ, khi nào muốn về lại thì về không cần cài lại từ đầu.
Công việc thì cứ phải ổn định.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Của bạn tỉ lên cao do xung đột hoặc lỗi driver , bạn nên chờ , mà vốn dĩ ms ko có yếu tố cho windows 11 cho các thiết bị cũ , rất khí nói sau này máy bạn có xài dc ko