Thảo luận - Cài đặt Windows 10 Pro trên máy tính có sẵn bản quyền Windows 10 Home | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Cài đặt Windows 10 Pro trên máy tính có sẵn bản quyền Windows 10 Home

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
@NGHEO cho mình hỏi chút: laptop mình cũng win 10 home theo máy, nếu nâng cấp lên win10 pro theo phương pháp nhập key trong Windows thì có ảnh hưởng đến các phần mền đã cài trước (office, autocad, ...)? Nếu dùng key bạn cho bên trên nhập vào thì khi lên được pro win có còn bản quyền KTS không? Cảm ơn bạn nhiều!
Bạn cần đọc kĩ bài viết.
+ Tùy theo bạn cài đặt sạch (không giữ lại các phần mềm đã cài đặt), cài đặt nâng cấp -Upgrade (giữ lại các phần mềm đã cài đặt) => Điều này sẽ được xử lý trong quá trình cài đặt của bạn.
+ Dùng các Key ở bài viết chỉ giúp bạn cài đặt bản Windows đó mà chưa được kích hoạt bản quyền. Muốn có bản quyền KTS thì bạn cần có Key để kích hoạt bản quyền nhé.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
mình cài lại thì nó không có bước nhập key, cài xong nó tự nhận key theo main của laptop thì phải, đúng bản Home Single Language
Bạn cần đọc kĩ bài viết.
Bài viết này hướng dẫn cho các bạn cách cài đặt Windows 10 Pro trên máy tính đã có sẵn bản quyền KTS của Windows 10 Home.
Bạn cài theo hướng dẫn trong bài viết thì sẽ cài được bản Windows 10 Pro nhé.

HaMinhGiang

Rìu Sắt
Bạn cần đọc kĩ bài viết.
+ Tùy theo bạn cài đặt sạch (không giữ lại các phần mềm đã cài đặt), cài đặt nâng cấp -Upgrade (giữ lại các phần mềm đã cài đặt) => Điều này sẽ được xử lý trong quá trình cài đặt của bạn.
+ Dùng các Key ở bài viết chỉ giúp bạn cài đặt bản Windows đó mà chưa được kích hoạt bản quyền. Muốn có bản quyền KTS thì bạn cần có Key để kích hoạt bản quyền nhé.
Mình có 1pc và 1laptop, laptop thì win10 home theo máy, khi mở theo hướn
Bạn cần đọc kĩ bài viết.
Mình vừa làm như sau
1. Copy 5 sku trong 1 pc cài bản win 10 pro x64
2. Dán vào sku laptop chạy win 10 home x64
3. Vào active theo đường dẫn bạn hướng dẫn để thay đổi key, mình add key bản Enterprise lấy bên up key. Win10 nhận key mình chỉ nhấn chấp nhận thì nó Upgrade lên bản Enterprise. Mở lại mục active thì vẫn bản quyền KTS cho Windows 10 Enterprise.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mình có 1pc và 1laptop, laptop thì win10 home theo máy, khi mở theo hướn

Mình vừa làm như sau
1. Copy 5 sku trong 1 pc cài bản win 10 pro x64
2. Dán vào sku laptop chạy win 10 home x64
3. Vào active theo đường dẫn bạn hướng dẫn để thay đổi key, mình add key bản Enterprise lấy bên up key. Win10 nhận key mình chỉ nhấn chấp nhận thì nó Upgrade lên bản Enterprise. Mở lại mục active thì vẫn bản quyền KTS cho Windows 10 Enterprise.
+ Bạn làm theo cách như vậy là đang nạp SKU nhé (Máy chạy sẽ không mượt mà như khi bạn thực sự cài đặt nhé).
+ Bạn có bản quyền KTS=> Vì khi đó bạn đã nạp key Active bản đó rồi nhé.

kaironsw

Gà con
máy công ty mình dell vostro 5490 - window home single language, vào winpe => mini tool partion wizard không thấy ổ đĩa nào, chỉ cài qua usb được @@, ae ai gặp ntn chia sẻ với

anhviet37

Gà con
Cho mình hỏi sau khi cài Windows 10 Pro theo cách này thành công thì sau này khi cài lại win (10Pro) thì có cần thực hiện lại theo phương pháp này nữa không hay có thể cài bình thường như các máy khác?

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cho mình hỏi sau khi cài Windows 10 Pro theo cách này thành công thì sau này khi cài lại win (10Pro) thì có cần thực hiện lại theo phương pháp này nữa không hay có thể cài bình thường như các máy khác?
Khi cài đặt lại bạn vẫn phải cài theo cách mình đã hướng dẫn ở bài viết mới được. Vì vậy tốt nhất là khi cài mới xong máy tính bạn hãy tạo một bản Windows Image Backup đã rồi hãy sử dụng.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
máy công ty mình dell vostro 5490 - window home single language, vào winpe => mini tool partion wizard không thấy ổ đĩa nào, chỉ cài qua usb được @@, ae ai gặp ntn chia sẻ với
Có một số nguyên nhân:
1/ Đĩa cứng của bạn bật mã hóa
2/ WinPE khởi động không phù hợp chế độ (UEFI hay không?)
3/ Phần mềm bản cũ, Windows bản mới, đĩa cứng loại mới.

quoccanhvn

Búa Gỗ
MỘt số máy tính có win bản quyền kèm theo ( Home Signle) nên khi cài win mới bằng file iso. Nếu trong file iso này bao gồm nhiều bản win thì mặc định máy sẽ auto chọn đúng bản wjn ban đầu tức là win Home Single.
Để không muốn cài bản win Home Single thì mọi người có thể tải file iso win theo từng phiên bản. Ví dụ caid win pro thì tải iso w pro.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
MỘt số máy tính có win bản quyền kèm theo ( Home Signle) nên khi cài win mới bằng file iso. Nếu trong file iso này bao gồm nhiều bản win thì mặc định máy sẽ auto chọn đúng bản wjn ban đầu tức là win Home Single.
Để không muốn cài bản win Home Single thì mọi người có thể tải file iso win theo từng phiên bản. Ví dụ caid win pro thì tải iso w pro.
Không có đĩa ISO chỉ có Windows 10 Pro như vậy để tải trực tiếp từ Microsoft.
Bạn thấy trên mạng cho tải ISO như vậy là các cá nhân đã tự chỉnh sửa từ ISO gốc (Khuyến cáo: Không nên dùng)

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Không có đĩa ISO chỉ có Windows 10 Pro như vậy để tải trực tiếp từ Microsoft.
Bạn thấy trên mạng cho tải ISO như vậy là các cá nhân đã tự chỉnh sửa từ ISO gốc (Khuyến cáo: Không nên dùng)
Có 1 loại chỉ https://uupdump.ml/known.php 1 edition = tool cái này source được lấy từ MS theo 1 phương thức leech mà bác dinhchungcm hay dùng đó bạn , và lâu lâu tôi cũng dùng 1 lần .
Tuy là ko chính thống nhưng nó cũng ko có bị MOD mà nó chỉ lượt bớt edition mà thôi

midouban87

Gà con
Có một số nguyên nhân:
1/ Đĩa cứng của bạn bật mã hóa
2/ WinPE khởi động không phù hợp chế độ (UEFI hay không?)
3/ Phần mềm bản cũ, Windows bản mới, đĩa cứng loại mới.

bác ơi, em cài trên win pe, giải nén ở ổ D, nhưng mà lúc em gõ lệnh theo bác bảo thì nó báo " An unknow command-line option [/pkey] was specified" thế là bị sao ạ.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
bác ơi, em cài trên win pe, giải nén ở ổ D, nhưng mà lúc em gõ lệnh theo bác bảo thì nó báo " An unknow command-line option [/pkey] was specified" thế là bị sao ạ.

Bạn sai ở chỗ:
Lệnh đó phải chỉ đến File: "Setup.exe" ở thư mục chứa bộ cài Windows của bạn
(Trong khi đó bạn lại chỉ đến "System32")
=> Vì vậy mới bị báo lỗi.

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Có 1 loại chỉ https://uupdump.ml/known.php 1 edition = tool cái này source được lấy từ MS theo 1 phương thức leech mà bác dinhchungcm hay dùng đó bạn , và lâu lâu tôi cũng dùng 1 lần .
Tuy là ko chính thống nhưng nó cũng ko có bị MOD mà nó chỉ lượt bớt edition mà thôi
Cháu cũng được bác Hoang Duch2 chỉ cho cách vào trang https://uupdump.ml tự tạo bản buld win 10 home và pro từ trang này đó bác, tải xong và nó tự chuyển qua file ISO xong cháu dùng rufus boot file ISO đó vào usb làm bộ cài cho laptop win bản quyền home của cháu. Trước chưa có cái trang này cháu tải file iso từ microsolt về cài thế nào nó cũng không có cho mình chọn piên bản win, cứ next và next xong kết thúc khởi động lại máy là nó lại về bản home theo máy. Từ khi tải từ trang đó về và boot vào usb 2 bản home và pro thì khi cài máy máy nó hiện ra cả 2 bản để mình chọn phiên bản home hay pro để cài đặt, tiện ghê bác ạ hjhj

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu cũng được bác Hoang Duch2 chỉ cho cách vào trang https://uupdump.ml tự tạo bản buld win 10 home và pro từ trang này đó bác, tải xong và nó tự chuyển qua file ISO xong cháu dùng rufus boot file ISO đó vào usb làm bộ cài cho laptop win bản quyền home của cháu. Trước chưa có cái trang này cháu tải file iso từ microsolt về cài thế nào nó cũng không có cho mình chọn piên bản win, cứ next và next xong kết thúc khởi động lại máy là nó lại về bản home theo máy. Từ khi tải từ trang đó về và boot vào usb 2 bản home và pro thì khi cài máy máy nó hiện ra cả 2 bản để mình chọn phiên bản home hay pro để cài đặt, tiện ghê bác ạ hjhj

Bác cũng không nhớ chính xác lắm, có thể bác @@sec0 đã giúp cháu đó.

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Hjhj cháu cũng không nhớ rõ lắm, nãy giờ cháu lục tìm lại những cmt và post về chủ đề nãy lúc đó cháu được giúp nhưng không biết nó trôi đi đâu rồi,cháu tìm lại được mỗi cái này, nhưng cháu nhớ là cháu có hỏi bác hay bác @@sec0 là có file cài bản win 10 pro pluss duy nhất không cho cháu xin thì được bác hay bác @@sec0 cho cái link để tải bản 10pro ấy và có chỉ cháu trang https://uupdump.ml/known.php này để tự tạo 1 bản buld cho mình
Hjhj cháu nhớ rồi bác ạ, bác @@sec0 đã chỉ cho cháu cái link ở trên và cách tải về tự tạo 1 bản build cho mình, bác ấy cũng giúp cháu kích hoạt office 2019 pro pluss luôn bác ạ ?

Sửa lần cuối: