Hỏi/ Thắc mắc - cài đặt W11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc cài đặt W11

xacphao

Rìu Sắt Đôi
là sao bạn. Cài thẳng từ ổ C hay cài qua usb. Và bác có file iso w11 chưa.

malemkhoang

Rìu Chiến
Có bác nào giúp mình cài W11 vào ổ SSD với..
Win11 là HĐH x64 nên tốt nhất cài đặt trên thiết bị lưu trữ định dạng GPT, khởi động UEFI. Thêm nữa Win11 đòi hỏi máy có TPM 2.0, nhưng có thể bỏ qua yêu cầu này. Do đó, cài đặt Win11 thì thường người ta dùng phần mềm WinNTsetup. Bạn tự cài đặt thì chuẩn bị nguyên liệu gồm: đĩa cứu hộ WinPE10 x64 (có chứa phần mềm WinNTsetup), ISO Win11. Thực hành: khởi động máy bằng đĩa cứu hộ, phân vùng SSD theo chuẩn UEFI-GPT (ít nhất 2 phân vùng: FAT32 và NTFS), thực hiện WinNTsetup với nguồn là ISO Win11 vào SSD.

xuan thinh

Búa Gỗ
Đã có file iso W11 rồi muốn cài qua USB bạn ạ.
Muốn hỏi thêm: máy PC đang dùng W10 pro, muốn nâng cấp lên W11, vào settings>update&sercurity thì không có update mà chỉ hiện mục sercurity mà thôi. như hình ảnh sau:

N

n2t4r

Muốn hỏi thêm: máy PC đang dùng W10 pro, muốn nâng cấp lên W11, vào settings>update&sercurity thì không có update mà chỉ hiện mục sercurity mà thôi. như hình ảnh sau:Xem phần đính kèm 39267
tạo USB AnhdvBoot để cho dễ thực hiện nha bạn, tạo xong sẽ có 2 phân vùng, ném file iso, driver tải từ hãng vào trong đó, boot vào usb và tẩn nha

DungCantho

Búa Đá
Muốn hỏi thêm: máy PC đang dùng W10 pro, muốn nâng cấp lên W11, vào settings>update&sercurity thì không có update mà chỉ hiện mục sercurity mà thôi. như hình ảnh sau:Xem phần đính kèm 39267
Chào bạn
Bạn nên kiểm tra máy của mình có tương thích để cài Win 11 không?
- RAM từ 8 GB trở lên
- Core từ thế hệ 8 trở lên
- Có TPM 2.0
Nếu không thường thích thì không thể cài trực tiếp được.
Muốn bỏ qua các rào cản này thì tạo USB boot bằng Rufus từ Verson 3.19 trở lên rồi cài. Khi cài thì chọn bypass tất cả.
Như vậy sẽ cài được win 11.
Nếu chưa biết sử dụng Rufus thì xem hướng dẫn ở đây https://tuihocit.org/rufus-tao-usb-boot-cai-win/.
Chúc bạn thnàh công

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Có rất nhiều cách cài, nhưng chủ thớt chưa nói rõ cấu hình pc có thỏa yêu cầu của win 11 không?
Theo cách diễn giải trên thì 100% pc không đủ yêu cầu của win 11, do vậy chỉ có 3 cách:
1. Cài qua winNT setup
2. Tạo usb boot bằng phần mềm rufus mới nhất, chọn bypass
3. Nâng cấp trực tiếp, tức tải win 11, nhưng thay file apprairress.dll của win 10 rồi chạy file setup.exe

xuan thinh

Búa Gỗ
cho DVD đã có W11. giữ fim F12 >chon ở boot DVD> chương trình cai đặt chạy ngon lành.